Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU มีผมต่อการเล่นเกมส์มากแค่ไหนครับคือผมเล่น CRYSIS ปรับ 1024x768 all hiแล้วมันหน่วง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กระผมสเปคด้อยกว่าหลายๆท่านที่โพสต์มาข้างบน แต่เล่น CRYSIS All High ลื่นๆไม่หนืด (ที่ 1024*768 นะครับ) อันดับแรกถ้าไม่ลื่นลองปรับลดความละเอียดดูก่อน แล้วก็อย่าลืมไป disable Anti-virus ด้วยนะครับ หลายๆคนลืมข้อนี้ไป ลองกด Ctrl+Alt+Del ที่แท็ป Processes ยังมีโปรแกรมอะไรรันอยู่ก็ปิดๆให้หมดครับ
    น่าจะช่วยได้ระดับนึง

Comment

Originally posted by choke555 View Post
      เครื่องผมก็เล่นไม่ได้นะครับ คายซิส เล่นเเล้วอืดๆๆ ไปเลย
      ไปถามช่าง เขาบอก amd เล่นเกมไม่ค่อยเหมาะ อ่ะ
      ถ้าเปงตัว intelcore2duo จะเล่นดีกว่า
      เห็นเขาบอก ถ้าความเร็วcpu เท่ากัน เเต่ intel จะเล่นเกมดีกว่า อย่างงี้อ่ะ
      ละเกม คายซิสถ้า cpu ไม่ถึง 3.0 นี่เล่นลำบากนะครับผมว่า
      บ้านผมเองเเค่ 1.9 เล่นไม่ไหว

ปล.ข้อความข้างบนเป็นเพียงความเห็นส่วนหนุ่ง ไม่ได้ต้องการให้เกิดความขดเย้งนะครับ เพราะผมก็ amd3600+อยู่
      อยากขายของมันก็ว่าไปเรื่อย ผมเดาเอาว่าที่มันอืดเนี่ยอาจเป็นว่า CPU ที่คุณใช้มันเป็นแค่ CPU คอร์เดียวมากกว่า (หรือ 2 คอร์ก็ตัวต่ำมาก ๆ ) CPU อ่ะจะยี่ห้อไหนถ้าได้ 2 หัวและมันไม่ห่วยเกินไปมันเล่นเกมได้ทั้งนั้นแหละครับ แต่ถ้าใช้ 2 หัวรากหญ้า พวก e2xxx ของฝั่ง intel หรือ 4200+ ของฝั่ง AMD อะไรพวกนี้ กับการ์ดจอ 9600 ขึ้นและพบว่ามันไม่ได้ดั่งใจอันนี้อย่ามาบ่นครับ ต้องว่ากันตามเนื้องาน ของเขารีดออกมาได้เท่านี้จริง ๆ อยากให้ลื่นกว่านี้ก็ต้องเสียตังค์ จะมานั่ง OC ให้ตายก็เข็นกันไม่ขึ้นหรอก เผลอ ๆ หมดกับชัดระบายความร้อนแพงกว่าซื้อ CPU ใหม่อีก

Comment

วันนี้ผมไปซื้อ E7200 มาให้ที่ร้านใส่ให้และเปลี่ยนบอร์ดใหม่เป็น P5Q เล่นCrysisรู้สึกว่าลื่นแรงกว่าAMD 5600+ตัวเก่าเยอะเลยครับ การ์ดจอ8800gt

Comment

Working...
        X