Announcement

Collapse
No announcement yet.

เก็บเงินได้เเล้วครับเดียวจะไปถอย GTX280 or 4870x2?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เก็บเงินได้เเล้วครับเดียวจะไปถอย GTX280 or 4870x2?

ช่วยให้เเง่คิดหน่อยครับ(อันที่จริงนี้เป็นครังเเรกที่ลงทุนกับคอมพิวเตอร์มากขนาดนี้)
    ผมใช้Q6600 ครับ mainboard P5k/epu เเรม 2GB
    เเต่ใจค่อนข้าง 280 นะ เพราะเห็นไม่ค่อยมีกระถทู้ที่เกียวกับปัญหาของมัน
    เเล้วซัก 22000 น่าจะพอไมครับ รวมPowersupplyใหม่เเบบวัตต์เต็มด้วยครับ 500w พอไมครับ
    ขอบคุณมากครับ

ป.ล.เคสผมเป็นเเบบมีpowersupplyอยู่ด้านบนเเบบทั่วๆไปอะครับจะได้ซื้อเคสใหม่ด้วยรึเปล่าครับ
    นี้เผลอๆ22000อาจไม่พอใช้ไหมครับ

WinFast GTX280 เห็นราคา 16900 ฿ เองมั้ง

Comment

ที่เหลือเอาไปซื้อ PSU ซัก 600W แท้ๆ ซักตัว

Comment

ไม่ต้องซื้อเคสใหม่หรอกครับ..ส่วน psu ก็สัก 500watt อัพแล้วกัน...จริงๆแล้ว 4870x2 มันแรงกว่า GTX280 อีกน่ะครับ....

Comment

4870X2 ละกัน
          PSU 600W

Comment

Originally posted by soul View Post
            PSU 600W
            ตามนี้ แรงกว่าครับ

Comment

โอ้ว ซักจะเปลี่ยนใจเเล้วซิ 4870
              เเต่ได้ยินว่าปัญหามันเยอะเเถวบ้างเกมส์ไม่ค่อยลองรับเล่นเเล้วมีปัญหาด้วยไม่ใช้รึครับ

Comment

ที่ GTX280 ไม่ค่อยมีปัญหาเป็นเพราะการ์ดเค้าทำมาดี แต่อีกด้านหนึ่งอาจจะเป็นเพราะไม่ค่อยมีคนซื้อก็ได้ครับ (แซวเล่น)

Comment

gtx 280 ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องไดรเวอร์ แต่ fps เกมส่วนใหญ่แรงน้อยว่า 4870x2
                  ส่วน 4870x2 ผมใช้อยุ่ แรงกว่า gtx280 พอสมควร(ยกเว้น crysis) ไดรเวอร์บางทีอาจจะเจองานเข้า+ปัญหากะเกมบางเกม ต้องปล้ำกะมันบ่อยๆ

....แล้วแต่เงิน+ค.ชอบครับ

Comment

Originally posted by soul View Post
                    PSU 600W
                    ผมก็คิดว่า คู่นี้แหละครับ เทพแล้ว

HD4870X2 ปัญหาเยอะกว่าจริงครับ
                    แต่มันก็ไม่ได้มากมาย ไม่งั้น คงทำขายไม่ได้โดนด่ายับไปแล้ว ATi
                    ของใหม่ แถมการ์ดเป็นแบบคู่ไม่เหมือนการ์ดปกติ ก็ต้องมีปัญหาเป็นธรรมดา

แต่ก็แค่ รอไดรเวอร์เวอร์ ซักนิด ก็จะลงตัวแล้วครับ
                    เพราะถ้าไม่ได้ทำอะไรแปลกๆ ลงถูกต้องผมว่าก็คงไม่เจอปัญหาเท่าไหร่

Comment

ถ้าจะนับเกมปัจจุบันกาด 2 ตัวนี้เล่นลื่นหัวแตกทุกเกมครับถึงแม้ว่า 4870x2 จะแรงกว่าและคิดว่ามันยังคงเล่นเกมลื่นหัวแตกไปอีก 2 ปี ชอบตัวไหนก็เอาตัวนั้นไปเลยครับ ผมใช้ GTX280 เล่นทุเกมที่ 1920x1200 ปรับสุดทุกอย่างเล่นได้สบายๆทุกเกมครับไม่มีกระตุกให้เห็น

Comment

ใจของ จขกท ไป GTX280 เรียบร้อย แล้ว หากซื้อ 4870x2 มาแล้วมีปัญหาคงเสียใจแน่

ผมแนะนำ GTX280 เลยคับ

Comment

ยิ่งเล่นที่ความละเอียดมาก GTX280 จะมีปัญหาหนักกว่า 4870X2 นะครับ สรุป 4870X2 แรงกว่าและคุ้มกว่าครับ

Comment

แวะไปถามน้องที่ร้าน Jedi ดูก่อน เขาเล่นของลูกค้ามาเพียบ วันนี้แวะไปเก็บข้อมูลมาแร้ว

Comment

WinFast GTX280 ก็ok แล้วละครับ ตังที่เหลือ เอาไปซื้อ CPU Cooler เทพๆ ดีกว่า 555++

Comment

Working...
                              X