Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 อุณหภูมิ ยังงี้ปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผม HIS 4850 @640 mem 1000 (ลาก mem ไม่ได้แล้ว จอเขียวเลยครับ ฮ่าๆ) เปิดมาก็ 54 แล้วครับ ขนาดปรับรอบพัดลม 75% (เปิดเคส) สงสัยจะร้อนมาจาก CPU P II x3 710@3.1

Comment

แนะนำซิงค์ดีๆของการ์ดจอหน่อยครับ ผม power4890 pcs+ ปกติห้องแอร์ 38 ฟูล 45-50

น่าจะเย็นได้มากกว่านี้เพราะดูลมร้อนมันตันๆไม่ระบายออกเลย

Comment

Originally posted by NinKinZ View Post
        ใช้ PowerColor AX4850 PCS 512MB GDDR3 (OC) PCI-E ไม่ได้ปรับอะไรเลย Core 625/993

ปกติอยู่ที่ 44 C เล่นเกมหนักๆก็ 54+ ไม่แอร์น่ะครับแปลกใจที่ไม่ร้อนเหมือนท่านอื่น ลองลากเพิ่มแล้วไม่ได้

จอกระพริบทุกทีต้องกลับมาใช้แบบdefault ไม่กล้าลากแล้วเนี่ย
        อันนี้ของ เขา ^^ 4890 น่าจะเปลี่ยนชื่อ ยี่ห้อ เป็น Power[cooler] เนอะ อิอิ ^^
        Attached Files

Comment

ร้อนไปอะครับ

Comment

ของผม HIS HD4850 Iceq4 turbo ปรับพัดลม 85% ร้อน47องศา ตอนเล่นเกมส์ก็ 60-65ครับ

ปรกติน่ะ

Comment

HIS HD4850 Iceq4 turbo ผมเคยใช้

ปรับรอบที่ 80% เย็นและเสียงไม่ดังมากด้วยคับ

Comment

ผม HIS ครับลม auto เปิดมา47 ถ้าเช้าหน่อยก็(40) Full 63-68 ครับ
                ทา MX2 เข้าไปแล้วเย็นเห็นผล !!

Comment

ลองปิดตัววัดหรือไม่เปิดก็จะไม่รู็สึกอะไรครับ ร้อนแล้วดับหรือ?

Comment

ของผม palit 4850 sonic ตอนเปิดครื่องเครื่องปกติ ก็ราวๆ 40 กว่าๆ ตอนเล่นเกมส์ก็ไม่เกิน 60 ครับ

Comment

ของผม Sapphire 4850 Ref. Card @ 725/1100
                      รอบพัดลม 64 %
                      เปิดเครื่องธรรมดา 50 กว่าๆ เล่นเกม ไม่เกิน 80 ครับ

Comment

แต่ cpu ตอนเล่นเกม
                        ล่อไป 60 กว่าๆ 70 กรรมเวรเลย

555+

Comment

ผมปรับ 100% อะ เพราะ เวลาเล่นเกม ยังไง ก็ไม่ได้ยินเสียงพัดลมอยู่แล้ว ของผมน่ะ ได้ยินแต่เสียง ปังๆ ตูมๆ เฟี้ยว ๆตรั่บๆ*-* แต่พออยู่เงียบๆ ก็ดังเหมือนกัน อิอิ

Comment

4850 MSI >>>>> รอบพัดลม 50% ห้องแอร์ ยัง 68 c ถ้าเล่นเกมก็ ไปนู้นเลยหล่ะครับ 90+ c

Comment

Originally posted by topnakab View Post
                              ของผม HIS HD4850 Iceq4 turbo ปรับพัดลม 85% ร้อน47องศา ตอนเล่นเกมส์ก็ 60-65ครับ

ปรกติน่ะ
                              ปรับในccc overdriveเลยใช่ไหมครับ

Comment

Working...
                              X