Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ HD 4850 เล่นแล้วจอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ของผมก้อดับครับ

Comment

pwc 4850 เล่นเกมส์แล้วจอดับ เครื่องทำงานปรกติ ปรับพัดลมการ์ด 50% แล้วก็ยังเป็น โอย งง

Comment

เป็นเหมือนกันครับเพิ่งแก้ได้เมื่อกี๊เองพอดีซนไปหน่อยลากไปที่ 700/1100 เล่น 5 นาทีดับ ตอนนี้ลดมาที่ 660/1020 เป็นปกติ

Comment

ถ้าจอดับเนื่องจากร้อน มันจะดับไปทั้งหมดเลยไม่ใช่เหรอ (restart)
          งั้นต้องมาดูกันว่า
          >>>ใช้ windows อะไร โมมาหรือไม่
          >>>มีความเข้ากันไม่ได้ระหว่างโปรแกรมหรือไม่

ผมใช้ ref 4850 เดิม ยังไม่เปลี่ยน sink เล่น grid + crysis ทั้งวัน บางทีก็ข้ามวัน ยังไม่เป็นไรเลย

Comment

ผมปรับรอบแล้วหายครับ ตอนนี้สบายใจ เปลี่ยนซิ้งเป้นzalman gv 1000 idle 38 เย้นๆ ไม่ห้องแอร์นะ
            แถม oc ไปที่680/1150

Comment

ลองปรับรอบพัดลมดูก่อนดีกว่าครับ เพราะมันไปปรับที่ตัวซอฟแวร์ไม่ใช่ที่ตัวฮาร์ดแวร์ ถ้าไม่ได้อย่างไรจะขายก็ค่อยว่ากัน

Comment

ใช้ วินโด อะไรหรอครับ

Comment

XP sp2 ครับ แต่ตอนนี้ผมขายการ์ดไปแล้วหล่ะ ตอนนี้มอง 9600gt กับ 8800gt อยู่ หวังว่าคงไม่ร้อนจนดับอีกนะ

Comment

ลง driver กาดจอล่าสุดหรือป่าว
                    ได้ลง driver จอ หรือป่าว
                    ปรับรอบพัดลม 100 % ป่าว

อาการ นี้ผมเคยเป็นนะครับ เพราะผมก็ใช้ 4850 ตอนนี้หา่ยแล้ว driver ของ ati ล่าสุดก็ไม่มีปัญหาอะไรนี้คับ

ผมใช้มานานแล้ว 4850 ตอนนี้ไมมีปัีญหาอะไร

Comment

อืม ความร้อนของแรม ไว้ใจไม่ได้ ผมว่าจะถอย 3870 ของ asus พอดีลดราคา http://www.dcomputer.com/proinfo/pro...s=02-VGA-EH387

Comment

Originally posted by hondaseed View Post
                        คือ เพิ่งซื้อมาได้วันเดียวครับ (HD 4850 SPARK ) เล่น crysis กับ call 4 อ่ะครับ อยู่ๆ จอก็ดับ ( เครื่องยังทำงานอยู่นะครับ ได้ยินเสียงเกมส์อยู่ มันดับเฉพาะจอครับ ) ควรแก้ยังไงดีครับ มันเป็นที่การ์ดหรือป่าวครับ ถ้าเป็นจะได้เอาไปเปลี่ยน เพราะซื้อมาได้วันเดียว ..ช่วยหน่อยนะครับ
                        อิอิ ไม่รู้มาช้าไปปล่าว คือว่าอาการแบบนี้เหมือน ของผมเลยครับ มันอยู่ที่บอร์ด
                        ครับ ลองดูไบออส มันเก่า ปล่าว บอร์ดไหม่ๆๆ บางอันดันใส่ไบออส เวอชั่นแรกมา
                        เล่นเอาผม งง ไปหลายวัน จัดการอัพเดทแล้ว ก้หายเป็นปรกติเลยครับ ทำให้ระบบ
                        ดีขึ้นมาก ความร้อนของระบบ ลด ลงไป 20องศาแนะ ลองดูครับ
                        บอร์ดผม M3N78-EMH HDMI เล่นเอาซะเกือบแย่
                        Last edited by neunghana; 11 Sep 2008, 17:03:29.

Comment

อาการจอดับผมก็เคยเป็นนะ ความเห็นส่วนใหญ่มักบอกว่าเป็นที่ความร้อน การ์ดที่เป็น คือ Gig 8800GT Zalman Idle 50-53 Full ไม่เกิน 70 ผมว่าไม่ร้อนนะ ให้ศูนย์ flash bios ให้ อาการก็หายไปประมาณ 3 อาทิตย์ แล้วก็เหมือนเดิม เลยตัดปัญหาเปลี่ยนไปเป็น Asus 4850 ref. แล้วปรับรอบพัดลมเอา Idle 50 กว่าๆ Full 70 ไม่เกิน 80 ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไร
                          เรื่องจอดับ ผมเองก็ไม่รู้สาเหตุที่แท้จริงหรอกครับ แต่อยากแชร์ประสบการณ์ เพราะแต่ละคนเจอปัญหาเดียวกัน แต่วิธีแก้ปัญหาต่างกัน (แต่อย่างผมเรียกว่าตัดปัญหาน่าจะถูกกว่า )

Comment

เสียดายจังผมขายไปแล้วด้วย เลยไม่รู้เป็นที่บอร์ดหรือป่าว.. ผมใช้บอร์ด asus m2n ครับ ...
                            ตอนนี้ก้เลยใช้ 7300gt maxx อยู่ ...กำลังเล็ง HD4670 ที่กำลังจะออกมาครับ ถ้าซื้อมาเล่นแล้วเป็นอีก จะลองอัพไบออสบอร์ดดูครับ

Comment

ดับด้วยคน

Comment

ว้า..กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่พอดีเลยครับ

Comment

Working...
                                X