Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ อยู่กันที่กี่องศาคับ ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tarantula View Post
    ผมแซวเล่นเฉยๆครับ เห็นKnow สนใจตัวนี้อยู่ แต่กังวลเรื่องนี้เลยแหย่เล่นๆ
    ตอนนี้ท่านที่ใช้ PSU แบบเดียวกับผมเขา PM มาแล้วว่าใช้ได้ไม่ดับ ผมคงรอดูจนมันจะนิ่งดีกว่าเพราะก็ไม่ได้รีบอะไรอัพ CPU ก่อนเดี๋ยว VGA จะตามไป

Comment

ซิลิโคนมันหลุดป่าวท่าน -*-

Comment

ความรู้+ข้อมูล ล้นกันละ ช่วงนี้ ล้นจนไม่กล้าจะทำอะไรลงไปสักกะอย่าง

ไม่รู้นะมีเงินก็ซื้อ เงินหมดก็ขาย มีเงินใหม่ก็ซื้อใหม่ เอิ๊กๆ ไม่คิดมาก....

Comment

การ์ดยังร้อนไม่เท่าไรเลยคนร้อนแทนแล้ว

Comment

ไม่ร้อนปกติ

Comment

ชักอยากเปลี่ยนไปเล่นมั่งแระ แต่ยังเสียดายของเก่าอยู่

Comment

ซิลิโคน เราทาแบบไหนดีอะ แบบบางๆ หรือโปะลงไปเยอะๆ ... เพราะเห็นแบบจากที่มาจากโรงงานแกะครั้งแรกนี่ ทามาเยอะมาก ...

Comment

Originally posted by bigbigbig View Post
                  ของผมตอนแรกอยู่ที่ราวๆไม่เกิน 50 Full ไม่เกิน 67 ปรับพัดลมที่ 70% เกินนี้หนวกหู
                  แต่พอหลังจากกระแสให้แกะดูชิปว่าเป็น B1 หรือป่าวเลยแกะดู พอใส่กลับเข้าไป เหมือนมันร้อนขึ้นกว่าเดิมตอน Full บางที 70+ ปกติไหมเนี่ย แล้วลองลากดูไปที่ 800 / 2400 Full ไม่กล้าไปไกลกว่านี้ ตอนเล่น Cyrsis ไปสุดที่ 75 องศา ของเพื่อนๆเป็นยังไงบ้างคับ กำลังมองหา MX-2 มาทาดู ...
                  อาจจะทาซิลิโคนกลับไม่ดีครับ
                  ซิลิโคนที่มากับตัวการ์ดจะคล้าย MX-1 วิธีทาก็ให้แปะก้อนประมาณหัวไม้ขีดกลางชิปแล้วกดซิ้งแปะเข้าตรง ๆ เลยแล้วบิดนิดหน่อยครับ ไม่ต้องไปเกลี่ยก่อนแล้วก็ขันน๊อต

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                    อาจจะทาซิลิโคนกลับไม่ดีครับ
                    ซิลิโคนที่มากับตัวการ์ดจะคล้าย MX-1 วิธีทาก็ให้แปะก้อนประมาณหัวไม้ขีดกลางชิปแล้วกดซิ้งแปะเข้าตรง ๆ เลยแล้วบิดนิดหน่อยครับ ไม่ต้องไปเกลี่ยก่อนแล้วก็ขันน๊อต
                    ขอบคุณคับ จะลองแกะมาทาใหม่ เพราะผมไปเกลี่ยก่อนใส่ซิงค์ ไปซื้อ MX-2 มาแล้ว ราคามันแรงดีคับ ...

Comment

สู้ 9800GX2 ก็ไม่ได้เล่น Cyrsis 7 ช.มครึ่ง ( 09.30-17.00 ) ล่อไป 100 องศา

Comment

ไม่ทราบครับ...........

Comment

Working...
                        X