Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหากับ driver HD4850

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

โหลดมาแล้ว 8.7 แต่ยังไม่กล้าลง เพราะที่มากับแผ่นมันก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไร

Comment

Originally posted by lagus View Post
      แย่แล้วครับดูนี่ที่ พึ่งลงไดเวอร์ที่โหลดจาก ati เวอร์ชั่น 8.7

เป็นเพราะไรอะครับยังมือใหม่กับ ati ไม่รู้จะทำไงแล้วหละคับช่วยดูที
      ลองใช้ system restore ย้อนกลับไปดูครับ ปัญหานี้ผมเหมือนจะคุ้นๆว่าไม่ได้ลง Netframe

work 2.0 หรือเปล่า แต่ก่อนหน้านี้ไม่เป็นยังไงลองโหลดมาลองดูครับ

Comment

Originally posted by คุณพระช่วย View Post
        ลองใช้ system restore ย้อนกลับไปดูครับ ปัญหานี้ผมเหมือนจะคุ้นๆว่าไม่ได้ลง Netframe

work 2.0 หรือเปล่า แต่ก่อนหน้านี้ไม่เป็นยังไงลองโหลดมาลองดูครับ
        ครับคล้ายๆจะยังงั้น ลองถอนออกใหม่ทั้งหมดแล้วติดตั้งdotnet2.0 ที่มากับแผ่น แล้วค่อยไปติดตั้ง
        ไดร์เวอร์ตัว8.7ที่โหลดมาครับของATI ถ้าไม่ลงตัวนี้มันจะรันCCC ไม่ได้ อีกอย่างไดร์เวอร์ที่โหลดจากเว็บมันจะไม่รวมโปรแกรมนี้อยู่ด้วยจะมีอยู่ในแผ่นไดร์เวอร์ที่มากะการ์ดหรือไม่มีก็ไปหาโหลดเอง
        ลองทำตามนี้ดูก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by Hector View Post
          ยอมรับแล้วดิว่ามีปัญหา ที่เอามาให้ดูรู้สึกว่าจะน้อยกว่าสีแดงแหะ ชิพที่มีปัญหามันชิพบนโน๊ตบุคอ่ะครับ
          แล้วแต่เกมครับ แต่ถ้าจะบอกว่าค่ายเขียวไม่มีปัญหาเลยมันก็โม้ชัดๆครับ ตอนนี้ก็ใช้ค่ายเขียวอยู่มีปัญหาในบางเกมแต่ไม่เคยเอามาพูดเฉยๆ ไม่จำเป็นต้องเชียร์เกินเหตุครับเชียร์ไปหุ้นก็ไม่เพิ่มนะครับ
          ส่วน DMC4 นี่มีปัญหาเด้งตั้งแต่ Demo แล้ว
          แล้วก็ปัญหา ccc ที่เห็น
          1. ตอนลง catalyst ไม่ค่อยชอบอ่านกันว่าควรลง dot netframe work 2.0 ผมลง ไดร์เวอร์ไม่ว่าค่ายเขียวหรือแดงผมอ่านหมดครับ ลักษณะนี้เหมือนคนซื้อทีวีมาแล้วไม่อ่านคู่มือการใช้แล้วบอกว่าทีวีมีปัญหาครับ
          2. ส่วนใหญ่มักเป็นปัญหา user error เสียมากกว่า การไม่ได้ลง dotnetframeworks หรือการไม่ได้ uninstall driver ตัวเก่าออก ซึ่งถ้าเป็นค่ายเขียวทำแบบนี้ก็เด้งครับ สรุปก็คือไม่ว่าใช้ค่ายไหนปัญหาแบบนี้ก็มีอยู่ดีครับ

Comment

Last edited by Wizardmans; 27 Oct 2008, 01:18:41.

Comment

^
              ^

เอาไอ้นั่นไปลองใช้ดูครับ ผมแนะนำไปหลายกระทู้และ ati มีปัญหาเนี่ย -.-" ส่วนตัว ไม่เห็นเจอซักกะเกมส์ เกมส์เครื่องผมลงเพียบบบบบบบบบบบบบบบบบบ เลยนะ ตอนนี้บ้าอัด cpu อยู่ จะมีปัญหาค้างก็อิตรงcpu คล๊อกยังไม่เสถียรนี่แหละ ปรับค่าไฟเข้าที่หน่อย อุๆ สบายแระครับ รันนานๆ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

จะมีปัญหาก็กับอิเกมส์grid ฉากแข่งกลางวันนี่แหละ การ์ดจอคล๊อกสูงหน่อย เกมส์อื่นๆ สบายๆ แต่grid ฉากกลางวัน เกิดartifact ซะงั้น เซ็งเป็ด ต้องลดคล๊อกหน่อยกับเกมส์นี้แหละ

Comment

มีปัญหาทั้งสองค่ายละครับ ใช้ 8800 อยู่แฟนเล่นยิงบอล ยัง ค้างเลย โหลดไดร์เวอร์มาลงใหม่
                OK ละ

Comment

ยืนยันอีกคน ใช้มาประมาณหนึ่งอาทิตย์ครับ เทสไปหลายเกมเหมือนกัน ยังไม่เจอปัญหา ยกเว้นเรื่องความร้อน แก้ไม่ตก ปรับรอบพัดลมแล้วก็ยังร้อน ส่วนหนึ่งน่าจะมาจากเคสผมมันระบายไม่ค่อยดีด้วยล่ะ (Micro Fly BX6) ตอนนี้เปิดฝาเคสเล่นอยู่ สงสังต้องหาซิ้งค์มาใส่สักตัว

Comment

ตอนนี้ 4850 ใ้ช้ Driver ไรดีครับ 8.6 hotfix หรือ 8.7 ดี
                    Window Xp นะครับ

Comment

ผมใช้ 8.7 อยู่อ่ะครับ ก็โอเคนะ ปัญหาเรื่อง เกมเด้ง ค้าง รีสตาร์ท จอฟ้า เป็นเวลาที่การ์ดมันร้อนจัดๆ ผมเปิดฝาเคสไม่มีปัญหาอะไรเลย ถ้าฝาปิดเมื่อไหร่ จะเจอปัญหาตามที่กล่าวไว้ข้างต้นสลับกันไปแล้วแต่อารมณ์มัน

ปล. ย้ำอีกครั้งว่าเคสผมเป็นเคสตัวเล็กๆ ระบบระบายความร้อนค่อนข้างแย่มาก ขนาด 9600GT ที่ว่าเย็นๆ ใส่เคสผม full ยัง 60-70+ เลย

Comment

เคสเล็กเหมือนกัน 8.6+hotfix หรือ8.7ผมก็ว่าดีเหมือนกันนะ เพราะใช้มาทั้งคู่ไม่เห็นมีปัญหา แต่ผมชอบ8.6+hotfixมากกว่า(คงเพราะมีอย่างอื่นแถมมาเพียบ) แต่ตอนนี้ใช้8.7

Comment

เข้ามาดูเฉยๆ ^ ^"

Comment

ลัลล๊าๆๆ ลงวินโดวที่มันมี dotNet1.1-2.0 ออกมาให้ก็หลายตัวอยู่แล้วนิครับ!!

Comment

-*-

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                                เข้ามาดูเฉยๆ ^ ^"
                                ฮิๆ สงสัยเริ่มเบื่อคำถาม

Comment

Working...
                                X