Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 กับ 9800GTX อันไหนดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jajaboss View Post
    CPU ต้องเทพครับ ของผมนะครับล C^C3 ปรับ HIGH หมด

บอท 7 ตัว เต็มพิกัด กระตุกโคตรๆครับ
    การ์ดไหนครับ

ผม 3850 256MB 256Bit เดิม ๆ 720/830

CPU Celly E1200 @ 2.8GHz

สบาย ๆ ครับผม

Comment

ผมเป็นคนนึงที่ลังเลระหว่างการ์ด 2 ตัวนี้ และสุดท้ายตอนนี้เลือก 4850 นอกจากเหตุผลเรื่องราคาถูกกว่า และเหตุผลอื่นๆที่ทุกท่านกล่าวมาแล้ว ที่สำคัญสำหรับผมเลยคือ 4850 กินไฟน้อยกว่าครับ

Comment

ดูเองดีกว่า

Comment

ดูจากผลเทสของเวปนี้เลยก็มีครับ รูปด้านล่างต้ดมาให้ดูเรื่องการกินไฟ ส่วนถ้าจะดูข้อมูลเพิ่มเติมก็ไปดูได้ที่http://overclockzone.com/zolkorn/yea...50/index10.htm
          Attached Files

Comment

12+

Comment

4850 มันถูกกว่า ก็เอาเงินที่เหลือไปซื้อซิ้งใหม่มาเปลี่ยนแล้วคล็อกมันซะ ได้ทั้งเย็น ทั้งแรง

Comment

4850 อีกเสียง เงินเหลือ เลี้ยงสาวได้ด้วย

Comment

Originally posted by dkk View Post
                  ดูจากผลเทสของเวปนี้เลยก็มีครับ รูปด้านล่างต้ดมาให้ดูเรื่องการกินไฟ ส่วนถ้าจะดูข้อมูลเพิ่มเติมก็ไปดูได้ที่http://overclockzone.com/zolkorn/yea...50/index10.htm
                  ที่เอามาให้ดูมันไม่ใช่ 9800GTX+ อ่ะครับ ลองดูอันนี้บ้าง ต่างกันนิดเดียว..อิอิ แค่ขำๆอย่าเครียดกันนะ

Comment

อย่าคิดเอา 9800GTX+ มาเทียบกับ HD4870

Comment

4850 + 6pin

9800GTX + 2x6pin

เลือกเอาครับ มีแบบประหยัดพลังงาน ในราคาต่ำกว่า แต่ประสิทธิภาพพอๆกันให้เลือกด้วยครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็น...และข้อมูลครับ
                        พรุ่งนี้ไปถอย
                        HD 4850 ดีก่า โย้วๆๆๆ

Comment

Originally posted by Picasso View Post
                          อย่าคิดเอา 9800GTX+ มาเทียบกับ HD4870

ผลเทสเวบนี้มันไม่น่าเชื่อถือแล้วซินะเพราะ***งกันน้อยไป ต้องเวบต่างประเทศ***งกันเยอะเลยเชื่อ

Comment

9800GTX+ ถ้างบถึงคับ ผลเทสมีแล้ว 4850 โดนกดเห็นๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=254912
                            Last edited by MXdeFunk; 8 Aug 2008, 17:53:38.

Comment

Originally posted by Hector View Post
                              ผลเทสเวบนี้มันไม่น่าเชื่อถือแล้วซินะเพราะ***งกันน้อยไป ต้องเวบต่างประเทศ***งกันเยอะเลยเชื่อ
                              รู้ไหมครับว่าปกติเวปลุงทอมเนี่ยเค้าไม่เคยลำเอียงเข้าข้างฝั่ง AMD หรือ ATI เลยนะครับ ตรงกันข้ามเสียด้วยซ้ำ..

Comment

Originally posted by Farid1412 View Post
                                รู้ไหมครับว่าปกติเวปลุงทอมเนี่ยเค้าไม่เคยลำเอียงเข้าข้างฝั่ง AMD หรือ ATI เลยนะครับ ตรงกันข้ามเสียด้วยซ้ำ..
                                ผมพูดถึงเวบนี้ ส่วนเวบต่างประเทศเท่าที่เห็นจะไปทิศทางเดียวกันหมด ไม่เห็นจะมีเวบไหนเข้าข้างใครเลยนิ และเท่าที่ลองสังเกตดูบางคนในเวบนี้มักจะตอบไม่ค่อยตรงกับคำถามซะด้วย
                                Last edited by Hector; 8 Aug 2008, 18:52:51.

Comment

Working...
                                X