Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ ATI เจ๋งกว่า Nvidia ตรงไหน ดูแล้ว Nvidia เจ๋งกว่าโครตเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองมาหมด ทั้งเขียว และก็แดง ประทับใจแดงมากกว่าครับ เฟรมเรตยอมรับครับว่าสู้เขียวไม่ได้ แต่ที่ได้ใจผมคือทั้งเล่นเกมร์ และดูหนัง สี สันที่สวยสมจริงบาดใจ และก็ไม่ร้อนด้วย
    อดีต >>> EN9600GT
    ปัจุบัน >>> gigabite 6750 oc

Comment

• ใช้ๆๆ มาไม่ได้ ต่างกัน ทัังเล่นเกมส์ ดู หนัง ภาพไม่ต่างอะไรกันมาก ในปัจจุบันนี้

เงิน และ ตอนที่จะซื้อ ว่าสนใจอะไร

ทั้ง CPU และ VGA ใช้ได้ ทั้ง 2 ขอมีตัง
      Last edited by Kiyomaro's; 27 Feb 2012, 09:50:44.

Comment

• ขุดมาทำไม -*-

Comment

• กระทู้โลกเก่า -*- ใครไปขุดมาวะ

Comment

• Originally posted by freeze1net View Post
            เจ้าของกระทู้...เปิดแถลงข่าวเลยมั้ยครับ !!!
            Originally posted by FaceWifi View Post
            55+ นัดเคลียร์กันที่บ้าน จขกท. เลยครับ 5555+
            ขุดเก่งจังครับ ปญอ.จริงๆ

Comment

• ปวดขี้
              เลยร้อนมาก
              THAILAND ONLY
              ฟินาเร่....

Comment

• 555+

Comment

• แต่ก่อน ผมใช้ข่ายเขียว ก็ดีครับ แรงดีผลเทศเยอะดี แต่พอมาลองใช้ค่ายแดง ติดใจครับ ภาพเนียน สี สวยกว่าเยอะ ดีกันคนละแบบนะ

Comment

• ผมไม่รู้หรอกค่ายไหนดีกว่ากันแต่ที่อยากรู้ ใครมันขุดมาเนี๊ย

Comment

• 3หมื่น วิว

Comment

• สู้กันยาวเลยกระทู้นี้ อิอิ

Comment

• Originally posted by finalAdd View Post
                          ถึงแม้ว่า จะราคาถูก แล้วก็แรง แต่มันจะด้อยที่ไดรเวอร์พบปัญหาเยอะ และปัญหาต่างๆที่แก้ไม่ตก อย่างเช่นล่าสุด ใช้แล้วจอดับ หรือไรต่างๆ

สำหรับผมคิดว่า Nvidia เจ๋งที่สุดในบรรดากาดจออ่ะ แต่อาจจะสู้ voodoo ไม่ได้แน่ เกิดถ้ายังอยู่ซะก่อนนะ
                          ทำไมว่ะ คุณคิดว่าNvidiaเจ๋งซะแค่ไหนว่ะ ทำไมไม่พูดว่าATIเจ๋งเรื่องสีและความเนียน ผมคนนึงอ่ะที่ใช้ทั้ง2ค่ายนี้ มันเหนือกันคนละอย่างนะ ATI สีดีกว่าเยอะมากๆๆๆๆๆ,Nvidia เร็วจริงแต่สีนี่สู้ไม่ได้เลย ส่วนเรื่องไดรเวอร์เท่าที่ผมใช้มาไม่มีปัญหาเลยนะ ที่คุณว่าไดรเวอร์ของATIมีปัญหาเนี่ย คุณเคยลองใช้เองหรือว่าไปฟังคนอื่นเค้าพูดมา แล้วอีกอย่างคุณไม่หน้าตั้งกระทู้อะไรแบบนี้เลย มันไม่ทำให้คุณดูเท่ดูเก่งขึ้นหรอกนะ มีแต่คนค่อยจะด่าคุณ

Comment

• Originally posted by x38 View Post
                            ทำไมว่ะ คุณคิดว่าNvidiaเจ๋งซะแค่ไหนว่ะ ทำไมไม่พูดว่าATIเจ๋งเรื่องสีและความเนียน ผมคนนึงอ่ะที่ใช้ทั้ง2ค่ายนี้ มันเหนือกันคนละอย่างนะ ATI สีดีกว่าเยอะมากๆๆๆๆๆ,Nvidia เร็วจริงแต่สีนี่สู้ไม่ได้เลย ส่วนเรื่องไดรเวอร์เท่าที่ผมใช้มาไม่มีปัญหาเลยนะ ที่คุณว่าไดรเวอร์ของATIมีปัญหาเนี่ย คุณเคยลองใช้เองหรือว่าไปฟังคนอื่นเค้าพูดมา แล้วอีกอย่างคุณไม่หน้าตั้งกระทู้อะไรแบบนี้เลย มันไม่ทำให้คุณดูเท่ดูเก่งขึ้นหรอกนะ มีแต่คนค่อยจะด่าคุณ
                            ถูกครับ แต่ละค่าย ต่างก็มีจุดขาย amd มีดีที่ การ์ดเดียว สามจอ สี่จอ หกจอ ก็ว่ากันไป ดูหนัง HD สีสดๆแจ่มๆ nvidia ก็มี physx 3dvision cuda อยู่ที่เราเลือกเลยครับ ว่าต้องการใช้งานแบบไหน แต่ดูหนัง ผมก็ว่า Nvidia ไม่แย่ขนาดนั้นนะครับ ปรับสีนิดหน่อย ก็เนียนๆแล้ว

Comment

• Originally posted by x38 View Post
                              ู^
                              ^
                              ^
                              จัดไปตามนั้นครับ

Comment

• Originally posted by KAYAZUDA View Post
                                กระทู้โลกเก่า -*- ใครไปขุดมาวะ

ผมทรงใหม่หรอครับเนี่ย เฟี้ยวเงาะจริงๆ(พึ่งเห็น)

Comment

Working...
                                X