Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่น้องคร้าบ ใครใช้ HD 4850 แล้วไม่มีปัญหา มาช่วยกันแก้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

หุๆ เล่นตั้งสมาคมปัญหา hd4800 series กันเลยหรอครับ คนอื่นเขาใช้กันมาก่อนหน้านี้นานมากกกกกกกกก ตั้งแต่ออกมาหใหม่ๆ ไม่เห็นมีปัญหาอะไรกันเลยนิ ผมใช้มาตั้งนาน ยังหาปัญหามันไม่เจอเลย

ผมว่าhardware ทุกตัว หากใช้งานเป็นก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ เดี๋ยวจะกลายเป็นเหมือนintel c2d ซื้อมา เสปค 2.66 ทำไมวิ่งแค่1.8 ? cpuเสียปล่าวครับ โดนร้านโกงหรือปล่าว อะไรประมาณนี้

อ้อ ผมก็เปลี่ยนจาก8800gts g80 มาใช้ตัวนี้ เป็นการ์ดati ตัวที่2 ที่เคยใช้ ก่อนหน้านี้ก็ x1600 pro golden spark หุๆ ตัวที่เขาว่ามีปัญหาๆๆๆๆๆๆๆ ทั้งยี่ห้อspark ทั้งati ไหงผมใช้จนประกันจะหมด ขายไปยังไม่เห็นมีปัญหาใดๆเลย? แต่ตอนเปลี่ยนการ์ดผมเล่นformat ยกเครื่อง ตัดปัญหาdriver เอาออกไม่หมด ตอนหลังเพิ่งกระจ่าง เจอโปรแกรม driver sweeper หาอ่านๆเอาเจอจากกระทู้เก่าในห้องนี้นี่แหละ เขาบอกไว้ ใช้ดีมากเลยครับ เรื่องอื่นๆ ถ้าขยันหาอ่านก่อนซื้อ ก็จะได้ไม่เจอปัญหาแล้วมาโพสหาคำตอบ หลายคนอ่านเจอแล้วจะกลายเป็นเก็บไปคิดว่า ati มีปัญหาถาวร (ญาติสินทรัพย์ถาวร อุ้ย? อันนี้วิชาบัญชี)

Comment

Working...
    X