Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเป็นยังไงครับถ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่ต้องหาข้อมูลยากไปซื้อให้ด่วนใช้ได้อยู่แล้วน้องข้างห้องผมใช้8800GTลื่นปรื้ดๆๆๆ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

ตกลงสรุปแล้วผมใช้การ์ด pci-z คุ้มกว่าใช้ไหมครับจะได้ไปซื้อแล้ว

Comment

Originally posted by scops View Post
          Board ตัวนี้ใส่การ์ด PCI-EX แล้วต้องเข้าไป Check ที่ Web ของ Asrock เลยครับว่า Support กับการ์ดยี่ห้อไหนรุ่นไหนบ้างครับผมเคยใช้อยู่เปลี่ยนไปละข้อจำกัดของการเปลี่ยนการืดจอเยาะมากครับ แต่ท่าไม่มีเงินเปลี่ยน Board ก็ต้องอัด Ram ให้เต็ม 2G อ่ะครับถึงจะช่วยให้ภาพไม่เสียมากครับ

แต่เอาจริงๆเลยเปลี่ยน Board ดีกว่าครับดีที่สุดหรือท่าโชคดีหน่อยซื้อการืด PCi-Ex ที่ตัว Board มัน Support ตาม Spec ที่ในเวปมัน Check ได้อ่ะครับต้องเอาตามรุ่นที่มันระบุเลยนะครับรุ่นข้างเคียงก็ไม่ได้นะครับยี่ห้อผิดก็ไม่ได้นะครับ ท่าซื้อมาผิดก็ลองใส่ดูแล้วจะรุ้ว่าภาพมันเสียยัง
          จริงหรือครับผู้รู้ช่วยยืนยันที มันใส่ได้เฉพาะที่ระบุหรือครับไม่งั้นเสียปล่าวเลยสิครับ ยังงี้มันก็ support การ์ดได้แค่ไม่กี่รุ่นเองสิครับอย่างงี้ก็ตายอ่าดิ

http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Mod...l-SATA2%20R2.0

Comment

ฟามรู้

Comment

ช่วยแนะนำข้าน้อยด้วย

Comment

ดันๆ

Comment

Working...
                X