Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะสอย 4850 ควรเลือกยี่ห้อไหนดีอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยี่ห้อ HIS นี่ดีมะ

Comment

ผมว่าถามแบบนี้คำตอบที่ได้มันก็กระจายแบบนี้แหละครับ เพราะต่างคนต่างชอบ อิ อิ

ต้องถามตัวเองว่าชอบค่ายไหนเป็นพิเศษ หรือเปล่า ถ้ามีก็ไม่ต้องลังเล

ถ้ามือใหม่จริงๆ ก็เริ่มดูจาก

1. ประกันครับ ต้องดี สำคัญมาก ตั้งแต่ตอนท่านซื้อจนถึงกระทั่งตอนที่ท่านขายมือ 2
      2. ของแถมครับ ต้องมีเพียงพอต่อความต้องการของท่าน หลักๆก็ เช่น ไฟ6พิน หัวแปลง DVI แผ่นไดรเวอร์
      3. ราคาต้องสมเหตุสมผล ไม่ได้หมายถึงถูกสุดๆ แต่เหมาะสมกับ ปัจจัย2ข้อบน เช่น
      ราคาเท่ากันก็ควรเลือกยี่ห้อที่ของแถมให้มากกว่า หรือ
      ของแถมพอๆกัน (ของที่ต้องการมีเหมือนกัน อย่างที่ไม่ต้องการก็ไม่ต้องสน) ก็เลือกที่ถูกกว่า

หลักๆก็ดู3อย่าง แต่อย่างอื่นที่อย่าลืมดูก็มี เช่น ลายฮีตซิงค์ แผ่นเกมส์ที่แถม(ชอบหรือไม่) กล่องบรรจุ
      ร้านที่ซื้อ(สะดวกหรือไม่ หรือ รู้จักกันไหมเผื่อได้ลด 555+) และ ความชอบที่อาจเกิดขึ้นอย่างกระทันหัน

ป.ล.ผมว่าจะซื้อตอนนี้รอดูตอน Non Reference Card ดีกว่านะ อีกไม่นานหรอก
      รับรองมีให้เลือกเยอะแยะ หลากหลายราคาและคุณภาพแน่ *0*
      (ทีนี้ล่ะ มีเยอะจนเลือกไม่ไหวเลยทีเดียว แล้วก็มีจุดที่ต้องดูเพิ่มอีกหลายอย่าง อิ อิ)

ที่แน่ๆ ที่มาแรงๆหลุดมาแล้ว ก็ HIS Sapphire หล่ะ
      ที่อาจจะมีเซอไพร์ก็พวก Gigabyte Galaxy ASUS Spark(เผื่อเอา Zero มาอีกล่ะ) อีกเยอะครับ
      น่ารอนะครับ เพราะอีกไม่นานแล้ว
      Last edited by Blue NarCiSs; 30 Jul 2008, 21:20:43.

Comment

His = เขาผู้ชาย

Comment

Originally posted by BaKerStreet View Post
          เหมือนผมเลยอะ เหอๆ งามวงวาน มันยังไงไม่รู้ ไม่น่าเดิน -*-
          แต่ผมว่าก็แก้ขัดได้นะครับเวลากิเลศลงเยอะ ก็ไปเดินพอเห็นราคาแล้ว โอ้วแม่เจ้า ความอยากลดลง40% เลย
          ปล. เดินมันอยู่ 4 ร้านแหละครับ HWH, BIG IT, IT City(ของที่สาขานี้มีน้อยและก็มีแต่ของเก่าๆไม่อลังการเหมือนสาขา Seer Fortune Pantip เลย),A&L ..
          Last edited by DigiGonzo; 30 Jul 2008, 21:43:27.

Comment

กิเลส หนอ

Comment

อดทนรออีกนิด ก๊าบ แทบทนไม่ไหวแย้วเหมือนกัน T T

Comment

Originally posted by Blue NarCiSs View Post
                ผมว่าถามแบบนี้คำตอบที่ได้มันก็กระจายแบบนี้แหละครับ เพราะต่างคนต่างชอบ อิ อิ

ต้องถามตัวเองว่าชอบค่ายไหนเป็นพิเศษ หรือเปล่า ถ้ามีก็ไม่ต้องลังเล

ถ้ามือใหม่จริงๆ ก็เริ่มดูจาก

1. ประกันครับ ต้องดี สำคัญมาก ตั้งแต่ตอนท่านซื้อจนถึงกระทั่งตอนที่ท่านขายมือ 2
                2. ของแถมครับ ต้องมีเพียงพอต่อความต้องการของท่าน หลักๆก็ เช่น ไฟ6พิน หัวแปลง DVI แผ่นไดรเวอร์
                3. ราคาต้องสมเหตุสมผล ไม่ได้หมายถึงถูกสุดๆ แต่เหมาะสมกับ ปัจจัย2ข้อบน เช่น
                ราคาเท่ากันก็ควรเลือกยี่ห้อที่ของแถมให้มากกว่า หรือ
                ของแถมพอๆกัน (ของที่ต้องการมีเหมือนกัน อย่างที่ไม่ต้องการก็ไม่ต้องสน) ก็เลือกที่ถูกกว่า

หลักๆก็ดู3อย่าง แต่อย่างอื่นที่อย่าลืมดูก็มี เช่น ลายฮีตซิงค์ แผ่นเกมส์ที่แถม(ชอบหรือไม่) กล่องบรรจุ
                ร้านที่ซื้อ(สะดวกหรือไม่ หรือ รู้จักกันไหมเผื่อได้ลด 555+) และ ความชอบที่อาจเกิดขึ้นอย่างกระทันหัน

ป.ล.ผมว่าจะซื้อตอนนี้รอดูตอน Non Reference Card ดีกว่านะ อีกไม่นานหรอก
                รับรองมีให้เลือกเยอะแยะ หลากหลายราคาและคุณภาพแน่ *0*
                (ทีนี้ล่ะ มีเยอะจนเลือกไม่ไหวเลยทีเดียว แล้วก็มีจุดที่ต้องดูเพิ่มอีกหลายอย่าง อิ อิ)

ที่แน่ๆ ที่มาแรงๆหลุดมาแล้ว ก็ HIS Sapphire หล่ะ
                ที่อาจจะมีเซอไพร์ก็พวก Gigabyte Galaxy ASUS Spark(เผื่อเอา Zero มาอีกล่ะ) อีกเยอะครับ
                น่ารอนะครับ เพราะอีกไม่นานแล้ว
                พมเห็นด้วยเลยคับ โดยเฉพาะเรื่องประกัน ท่านคงไม่อยากรอเคลมของเป็นเดือนๆหรอกนะ เหอะๆ

มะอยากโชว์ความซวย กะพมรอนานสุด 6 เดือน

Comment

Working...
                X