Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมต้อง ยึดติดกับคะแนน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าคะแนนมันไม่ดีแล้วท่านจะซื้อการ์ดตัวนั้นมาทำไมครับ

Comment

ไม่ได้ยึดติดกับคะแนนครับ เพียงแต่ว่าเวลาเราปรับนูนนิดปรับนี้หน่อย เราจะเอาอะไรเปรียบเทียบล่ะครับ เพราะความรู้สึกมันวัดไม่ได้อ่ะ

Comment

เอาความพอใจ ในสิ่งที่ตัวเองต้องการดีกว่า ครับ(ดูด้วยนะว่าไอ้ที่อยู่ในกระเป๋ามันพอจะสอยมันมาป่าว) ผมคนนึง ไม่ยึดติดกับคะแนน

Comment

ผลคะแนนเป็นอีกหนึ่งวิธีสำหรับดูความสามารถจาร์ดจอ

และมีอีกหลายตัวแปล

พอเราดูคะแนนแล้ว ก็ไปดูสเปก ราคา ความคุ้มค่า ประกอบกัน

หรือคุณจะบอกว่า มาดูผมใช้การ์ดจอนี่สิ fps กระฉูดมากเลย เล่นไม่กระตุก เลย จะมีใครนั่งรถไปดูด้วยตาตัวเอง มันลำบากไม่คุ้ม มันก็มีแต่ผลเทสกับคะแนนเป็นตัวเลข ที่พอจะเชื่อถือได้(บ้าง)และไม่เสียเวลามากมายนักดูได้อย่างทั่วถึงพร้อมๆกันหลายคน ในยุคน้ำมันแพง

สรุปก็ดูทุกอย่างเท่าที่จะดูได้นั้นแหละ แต่ผลเทสมันง่ายกว่าเร็วกว่าหาได้ทั่วไป

Comment

ผมได้(การ์ดจอ)มาจากการเลือก(คะแนน) คำพูดนี้คุ้นๆ

ปล. ตอบจริงจังส่วนใหญ่ผมซื้อเพราะชอบมากกว่าไม่ค่อยดูที่คะแนนเท่าไหร่

Comment

คะแนนเอาไว้แค่อ้างอิงครับ เยอะกว่าไม่ได้แรงกว่าเสมอไป

ดูอย่าง 7300GT DDR3 กับ 7600GS DDR2 แล้วกัน

Comment

FPS + ความต่าง + ราคา = ความคุ้มค่า

Comment

เล่นเกมลื่รที่ตัวเองพอใจ พอ คับ

Comment

Working...
                  X