Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นเกี่ยวกับการ์ดจอหน่อยค่ะ!!!!!!!!!!!!!!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำงานไรน๊า เลิกซะตี2

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post

เป็นยามมั่ง

Comment

Originally posted by pikky_potter View Post
        QC โรงงานผลิตนม UHT ค่ะ

Comment

Originally posted by PhuminCFM View Post
          QC โรงงานผลิตนม UHT ค่ะ
          รับผมไปทำงานอีกสักคนมั้ยครับ

Comment

Originally posted by rial_kung View Post
            เป็นยามมั่ง
            ยามต้องทำทั้งคืนค่ะ สรุปแล้วเอา HD4870 นะคะ

Comment

เอาเลยครับ แรง+คุ้ม

Comment

เชีย 4870

Comment

เพลานีด้อง ati 4870 บัดเดี๋ยวนี้

เพลานีด้อง ati 4870 บัดเดี๋ยวนี้ อยู่คู่คนไทยทุกยุกทุกสมัย
                  เชียร์อีกคนคับ ว่าไปสอยด้วยเหมือนกัน

Comment

ยี่ห้อเอซัสดีไหมคะ เห็นใช้กันเยอะ ราคาแพงกว่าแซปไฟร์หรือเปล่าคะ
                    หากเขียนผิดขอโทดด้วยค่ะ

Comment

brand ไรดี

เป็นผมจะเอาพวกยี่ห้อ
                      -HIS หรือ Power color ดีก่านะน่าจะถูกกว่า ความสามารถการด์จอไม่ต่องกันมากหรอกคับ

Asus ผมว่ามันแพงที่ Brand
                      ดูบริษัทกับร้าน ที่รับประกันและกันว่าเชือถือแค่ไหนละกันก่อนซื้อ

Comment

ไรเนี่ย น้องชายอะไรกันฟ่ะไม่ได้เห็นอกเห็นใจเลย แค่การ์ดจอเสียเปลี่ยนทีล่อตัวเหยียบหมื่นเลย เป็นผมขอกันแบบนี้ตบกบาลแยก ดูก็รู้ว่าเอามาเล่นเกมล้วน ๆ ถ้าจะเปลี่ยนให้มันผมแนะนำว่าเอาแค่ 9600GSO พอครับ (ในกรณีที่คุณเป็นพี่แสนดี ไม่อยากขัดขวางความสุขในการเล่นเกมของน้อง หรือไม่ก็ตัวคุณเองก็เล่นด้วย) ราคาไม่เกิน 4000 หรือไม่ก็ไปหาที่บอร์ดมือ 2 ประกันเพียบ ถูกลงมาอีกนิดหน่อย หรือเอาประหยัดสุดก็ส่งการ์ดที่เสียเคลม แล้วก็รอ ๆ ๆ ๆ ๆ ระหว่างรอถ้าจำเป็นต้องใจซื้อการ์ดตัวละแค่ไม่เกิน 1000 มาใช้แก้ขัดไปก่อน (หาถูก ๆ จากบอร์ดมือ 2 อีกก็ได้) ไม่ได้ต้องไปซื้อของดีให้มันหรอก เปลืองครับ ไว้ให้มันหาเงินเองให้ได้ก่อนเถอะ

Comment

4870 ตัวเดียวจบแล้ว แรงกว่า 9800GTX พอตัวเลย

Comment

ผมว่า ถ้าทำงานแล้วเล่นเกมส์ เอาตัว hd4850 เหลือเฟือแล้วครับ ซึ้งราคาอยู่ 6 พันกว่าบาท ความแรง แรงเกินตัวราคาครับ แถมประหยัดเงินไปได้อีกเยอะเลย ส่วน 4850x2 (2ตัว อย่าไปเล่นเลยครับ )ความแรงเพิ่มขึ้นมาไม่มากมาย แถมตัว psu 600w ไม่น่าจะพอด้วยครับ ต้องมาเสียเงินซื้อ psu อีก งบบานปลาย

ถ้าเล่น hd4850 ราคา 6พันกว่า ถ้าราคาตก จะได้ไม่เจ็บมากครับ ส่วน hd4870 ถ้าราคาตกก็เจ็บตัวเยอะกว่า

4870 กับ 4850 ความแรงก็ไม่ถึงกับ***งไกลมากมายตามราคาหรอกครับ

ปล. เงินหมื่นกับ 6 พัน แตกต่างกันเยอะน่ะ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ ตอนนี้ซื้อ HD4850 มาแล้วค่ะ ราคาหกพันกว่าๆ ของพาว์เวอร์คัลเลอร์ค่ะ ประกันกับร้าน BigIT ตอนนี้สบายใจแล้วล่ะ เงินเหลือด้วย เก็บไว้เติมน้ำมันรถไปทำงานค่ะ ขอบคุณชาว overclockzone นะคะ

Comment

อย่าลืมปรับรอบพัดลมด้วยล่ะ ไม่งั้นจะร้อนแย่ วิธีปรับอยู่ในปัดมุดเรียบร้อยแล้วครับ

Comment

Working...
                                X