Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ การ์ดจอ ระหว่าง HD4870 VS GTX260 ขอเป็นกลางนะอันไหนดีกว่าแรงกว่ากัน thk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Grid หรือสึกว่าจะไม่รองรับ multiple vga คับ

Comment

Grid ไม่รองรับมัลติ GPU นะครับ

Comment

ต้องรอไดรเว่อร์ตัวใหม่ครับ คือตัวที่กำลังจะออก DD 8.7 Final ขึ้นไป คงจะแก้ปัญหา driver ที่เมื่อทำ crossfire แล้วผลเทสตกในบางเกมส์ได้เป็นส่วนใหญ่แล้ว
        เนื่องจาก 8.7 นั้น เป็นไดรเว่อร์ที่ออกในช่วงที่ 4870 X2 ออกพอดี

นั้นละคับปัญหา ลงเกมส์ใหม่ก้ต้องลงไดเวอร์ใหม่ หุหุ

Comment

Originally posted by papababa View Post
          Grid ไม่รองรับมัลติ GPU นะครับ
          ถูก

Comment

กำลังจะ

http://www.anandtech.com/video/showdoc.aspx?i=3354&p=7
            Attached Files

Comment

อืม ขอแสดงความคิดเห็นะคับ คือ ว่า 4870 CF คะแนนยังสูสีกับ GTX 260 เลย

แล้ว 4870 CF=? GTX 260=?

http://www.driverheaven.net/reviews....d=586&pageid=6

ปล.มันก็แค่โปรแกรม ท่านๆที่ว่า 4870 อะเคยใช้แล้วหรือยังคับ ผมป่าวว่านะคับ คิดดูดีๆนะคับ

เอามาใช้งานหรือเอามาtest ดูคะแนน
              เอ่อ ตัว GTX 260/280 เป็น OC เเล้ว ส่งผลต่อเฟรมเรต ขึ้นมานิดหน่อย

รู้สึก ผลเทสมันเเปลกๆ 4850 เเรงกว่า 4870

ที่เหลือตามท่านอื่นว่า

Originally posted by beautyless View Post

ชัดเจน

Comment

พระเจ้าช่วย 4870X2 ตัวเดียวกับ Grid แรงกว่า GTX280 SLI (ในราคาGTX280 ตัวเดียว)

แรงแบบนี้จริง ตายแน่ครับค่ายเขียว

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                  ผมสงสัยอ่ะครับ
                  ว่าRadeon มันเป็นของAMD ตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ
                  เห็นมันยังเป็นATI อยู่เลยไม่ใช่เหรอครับ
                  หรือแววมันออกว่า
                  intel ทำชิพให้ Crossfire ของATI แต่ AMD ทำ GPU ให้ ATI
                  ถ้าอย่างนั้นสมมุตินะครับสมมุติ
                  ใช้บอร์ด Rampage
                  ใช้ GPU Radeon4870 crossfire
                  แต่ใช้CPU intel
                  ใช่ปะครับแบบนี้
                  หรือผมเข้าใจผิด

Comment

เอนวิเดียโดนแรงเสียดทานราคาจากเอเอมดีไม่ไหว

ด่วน!!!..ลดราคา GTX 260 จาก $399 เหลือ $299
                    GTX 280 จาก $650 เหลือ $399 ....price war !!!

Comment

กำ

Comment

เมื่อก่อนติดค่ายเขียว ตั้งแต่ DOOM ออกมาลองเล่นไปค่ายเขียวเร็วดีครับ 7800gtxกำลังดังยากได้สุดๆตกกระป๋องไปละเสียใจมาก(เรื่องราคา)รุ่นบุกเบิก แต่พอมาจับ ATI ในรุ่นๆดียวกันรู้สึกมันจะเก็บรายละเอียดดีกว่าดูหนังเนียนๆนะครับเลยหันมาใช้ ATI ตั้งแต่นั้นมา
                        Last edited by tuboCoMPUTER; 15 Jul 2008, 13:01:26.

Comment

บนบอร์ดตัวเดียวกันและระบบเดียวกันทั้งหมดครับ เปลี่ยนการ์ดจออย่างเดียว
                          แต่คะแนน CPU ไม่เท่ากันซะงั้น เป็น.. 4870 PCS+ นะครับ
                          Attached Files

Comment

Working...
                          X