Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการ์ดจอเป็น4850 เล่นเกมส์แล้วเครื่องดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ดัน

Comment

โหย 460 W ของซะเต็มเครื่องรีบเปลี่ยน PowerSuppy ซัก 600ขึ้นไป ด่วนก่อนที่เครื่องจะเน่า

Comment

ไฟไม่พอแหงมๆ ของผมใช้ตัวเดียวกะท่านแต่ hdd2 dvd1 ram1*2 oc ทั้งระบบ ลองถอดให้เหลือเท่าผมจะดับมั้ย ของผมก็ร้อนนะfull 92 องศาขนาดอัดพัดลมที่ 60% นะนี่นะ แต่ก็ไม่เคยดับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ สรุปว่าผมคงต้องเปลียน PowerSuppy ก่อนอ่ะครับ หุหุ กะลังกรอบๆอยู่ด้วย
          ท่านๆพอมีตัวแนะนำไหมครับ ซัก 600W น่าจะพอ เพราะผมคงไม่เพิ่มอะไรแล้ว อิอิ แค่นี้ก็เต็มเคสไปหมดแล้ว ที่จะยัดการ์ดจอก็เกือบไม่มี มันยาว ชนกะฮาร์ดดิสครับ

Comment

เอา HDD 2ลูกออก เล่นได้แน่ ๆ

Comment

คงเป็นที่ของผมเยอะจริงอ่ะครับ วันนี้ไปสอย tagan 700W มาใส่ ก็ใช้ได้แล้วครับ ไม่วูบแล้ว ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำน่ะครับ

Comment

ของผม e7200
                asus p5ld2
                ram 1 gb
                ฮาดดิส 1 ลูก
                dvd rom 1 ตัว
                การ์ดจอ 4850
                พาวเวอร์ 620w เล่นไปสัก 1 ชม เเล้วเครื่องวูบดับ ต้องรอสักพักถึงจะปิดติด มันเป็นที่การ์ดจอร้อนหรือป่าวครับ

Comment

Originally posted by Biggest8866 View Post
                  ของผม e7200
                  asus p5ld2
                  ram 1 gb
                  ฮาดดิส 1 ลูก
                  dvd rom 1 ตัว
                  การ์ดจอ 4850
                  พาวเวอร์ 620w เล่นไปสัก 1 ชม เเล้วเครื่องวูบดับ ต้องรอสักพักถึงจะปิดติด มันเป็นที่การ์ดจอร้อนหรือป่าวครับ
                  พาวเวอร์ 620w วัตต์แท้ป่าวคับ ถ้าแท้ก็เช็คความร้อน การ์ดด้วยคับ

Comment

ฮาร์ดิส3ลูก O_o

Comment

4850 ความร้อนเปิดเครื่องมัน 80 C มะใช่หยอ เหนเค้นบอก ต้มกาแฟ ได้ อิอิ
                      ผมว่าไฟไม่พอเหมือนกานนะงับ ซื้อ 1000 watt เลย เอา watt แท้ด้วยนะ ไม่แพงหรอก
                      พอๆ กับ 4870 เลย เอิ๊กๆ

Comment

Originally posted by emrukjune View Post
                        4850 ความร้อนเปิดเครื่องมัน 80 C มะใช่หยอ เหนเค้นบอก ต้มกาแฟ ได้ อิอิ
                        ผมว่าไฟไม่พอเหมือนกานนะงับ ซื้อ 1000 watt เลย เอา watt แท้ด้วยนะ ไม่แพงหรอก
                        พอๆ กับ 4870 เลย เอิ๊กๆ
                        ใช่ครับเปิดเครื่อง ห้องไม่มีแอร์ 80c เริ่มต้น กลุ้มจัง

Comment

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่โง่ เเต่ถ้าฟังโปเตโต้ ถึงมีรักเเท้เเต่ก็ดูเเลไม่ได้
                          + ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ตาใส่เเจ่ม เเต่ถ้าฟังบอดี้เเสลม มักจะโทษว่าความรักทำให้คนตาบอด
                          + ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เพ้อเจ้อ เเต่ถ้าฟังพีชเมกเกอร์ จะละเมอถึงเเต่เรื่องบนเตียง

ชอบจังเลยครับ

Comment

วัตแท้ liberty 500

้hdd 2
                            4850
                            dvd 1
                            e6300
                            p5n-e sli
                            ram 2gb
                            พัดลม 4

ลื่นหัวแตก + เหลือ

Comment

Originally posted by charif View Post
                              พาวเวอร์ 620w วัตต์แท้ป่าวคับ ถ้าแท้ก็เช็คความร้อน การ์ดด้วยคับ
                              ความร้อน 81 อ่ะครับ เล่นไปประมาณ 2 ชม.เเล้วถึงดับครับ

Comment

Working...
                              X