Announcement

Collapse
No announcement yet.

GTX260 VS 4870

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

4870 อีกเสียง

Comment

Originally posted by gi_nen View Post
      ผมมอง ของ Nvidia เท่านั้น แค่เพราะว่าเรื่อง Driver อย่างเดียวจริงๆ ATI ผมก็อยากจะซื้ออ่ะนะ แต่ผมซื้อความชัวร์ดีกว่า
      เห็นด้วยครับ จากประสบการณ์การใ้ช้ที่เคยใช้ ATI มาก่อน บางเกมต้องเปลี่ยนไดร์เวอร์ถึงลื่นแต่กลับไปกระตุกกับอีกเกมต้องเปลี่ยนไดร์เวอร์สลับไปมาบ่อยๆ (ตอนนี้ไม่รู้แก้ปัญหานี้ได้ 100% รึยัง)

เพราะฉะนั้นเน้นชัวดีกว่าสำหรับผม

ส่วนความเห็นถ้าให้เลือกระหว่าง GTX260 กับ 4870 ณ ตอนนี้เวลานี้ผมคงเลือก 4870 เหตุผลเพราะราคาและประสิทธิภาพดูมีภาษีและน่าลองกว่า

หลังจากที่ลองดูผลเทสอันนี้ http://www.tomshardware.com/reviews/...4870,1964.html

จะเห็นว่าส่วนใหญ่ 4870 ทำได้ดีกว่า GTX260 แต่ 4870 ตอน Idle กินไฟมากกว่า GTX260 พอสมควร

ควรนึกถึงระยะยาวและการใช้งานด้วยว่าเปิดเครื่องแล้วใช้คุ่มรึปล่าว แต่นะ มีปัญญาซื้อการ์ด ระดับ 10000+ ค่าไฟแค่นี้คงจิ๊บๆ

ถ้าเอาจริงๆผมแนะนำว่าอย่างเพิ่งรีบซื้อรอดูสถานะการต่ออีกนิด ตอนนี้ของกำลังร้อน
      Last edited by kingza99; 5 Jul 2008, 08:06:55. Reason: เขียนเพิ่ม

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
        จะเห็นว่าส่วนใหญ่ 4870 ทำได้ดีกว่า GTX260 แต่ 4870 ตอน Idle กินไฟมากกว่า GTX260 พอสมควร

ควรนึกถึงระยะยาวและการใช้งานด้วยว่าเปิดเครื่องแล้วใช้คุ่มรึปล่าว แต่นะ มีปัญญาซื้อการ์ด ระดับ 10000+ ค่าไฟแค่นี้คงจิ๊บๆ
        ตกลงค่าไฟมันเท่าไหร่กันครับ บางคนบอก 300 บาท ไม่รู้จริงป่าว กำลังคิดถึง 4850 CF แรงกว่า แพงกว่านิดนึง แต่ก็กล้วค่าไฟเป็นพัน

ได้ยินมาว่า Sapphire จะทำ 4870 1GB ออกเดือนหน้า

Comment

ตอนแรกผมก็รอ 260 ครับ แต่4870ออกมาขายก่อน แถมราคาต่างกันพอสมควรทีเดียว ก้เลยเอา4870มา

ซื้อตัวที่ท่านชอบแล้วเงินถึงก็แล้วกัน ยังไงๆมันก็ตกรุ่นทางเทคนิคอยู่ดี

Comment

ตอนนี้ที่ต่างประเทศ gtx260 ก็ลงมาเท่ากับ HD4870 ละ(299$) สร้างตัวเลือกให้ผมอีกละ อุอุ แต่ตอนนี้ยังใช้ตัวน้อง HD4850 มะคุ้มเลย (พึ่งเคยใช้Atiก็ว่ามันแจ่มดีนะ แต่ก็ยังรักnvidiaไม่หาย แหะๆ)

Comment

คอยดูดีๆครับ ATI มันเคยประกาศไว้ว่าถ้า GTX260 ลดราคามาใกล้ๆ HD4870 มันก็จะลดราคาสู้อีก ผมว่าอย่าเพิ่งรีบซื้อจนกว่าจะมีเกมที่ท่านคิดว่าคุ้มค่าแล้วค่อยสอยก็ยังไม่สายครับ

Comment

Working...
              X