Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงชื่อใครที่คิดจะสอย HD4870 ชัว 100%(แลกเปลี่ยนความคิดเห็น)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อ้าวใครมีตังค์รีบไปสอยมา ( เป็นหนูลองยา ) ว่าเป็นยังไงบ้างว่าจะใช้ Psu กี่ Watt ดันไป 1 ดอก

Comment

4850 แรงอย่างพอเพียง ในยุคข้าวยากหมากแพง

Comment

รอดูสถาณการณ์ออกครับ เผื่อ Nv จะลด 280gtx มาสัก หมื่นต้นๆ 555555555555

Comment

มาลงชื่อ...ไม่มีตังค์...ด้วยคนครับ

Comment

ผมรอดูตัวนี้มาตั้งแต่ต้นปีละ- -
            ตอนแรกกะจะอัพคอมตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว
            ไปๆมาๆลากยาวมาจนถึงกลางปีนี้
            ลงเท่าไหร่ดีละ 5หมื่นครบวงจรเลยดีไหม เอิกๆๆ? (รวมหูฟังกะซาวด์การ์ดเทพ- -")
            บ๊ายบาย 478 ๕๕๕+ (คอมเก่าใช้มา 7 ปี เปลี่ยนการ์ดจอไปครั้งนึง ^^")

Comment

Originally posted by garlic View Post
              ผมรอดูตัวนี้มาตั้งแต่ต้นปีละ- -
              ตอนแรกกะจะอัพคอมตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว
              ไปๆมาๆลากยาวมาจนถึงกลางปีนี้
              ลงเท่าไหร่ดีละ 5หมื่นครบวงจรเลยดีไหม เอิกๆๆ? (รวมหูฟังกะซาวด์การ์ดเทพ- -")
              บ๊ายบาย 478 ๕๕๕+ (คอมเก่าใช้มา 7 ปี เปลี่ยนการ์ดจอไปครั้งนึง ^^")
              โอ้วท่าน 7 ปี ใช้ทนใช้นานใช้ไปด้ายๆๆๆๆๆๆ

Comment

รอดูว่า Q6600+4870 จะกินไฟสักกี่ watt ถ้า Silverstone 500W เอาอยู่ ได้สอยแน่ ถ้าร่อแร่ คงรอเก็บตังซื้อ PSU ใหม่ อีกสัก 2 เดือน หุหุ

Comment

ซื้อแน่นอน แต่ไม่ซื้อ Card Ref.

Comment

ร้อนมากครับถ้าไม่ได้ใช้ในห้องแอร์ต้องเตรียมตังค์ไว้เปลี่ยนซิงค์ด้วยครับเพราะตอนติดตั้งที่TKยังมีแฮงค์ครับ ผมcrossfire กันยังแฮงค์ถ้าตัวเดียวยิ่งร้อนใหญ่เลยครับ Idle 84C

Comment

รอดูเชิงก่อน

555+

Comment

Originally posted by Wizardmans View Post
                        ซื้อแน่นอน แต่ไม่ซื้อ Card Ref.
                        เห็นด้วย
                        รอเหมือนกันถ้ามีรุ่นสวยๆเย็นๆ (ยี่ห้อ powercolor เท่านั้น)

Comment

คอนเฟิร์มเลยครับว่าร้อนมากเดิมๆ ไม่ได้ปรับรอบพัดลมที่ห้องแอร์ 25 องศา นี่ GPU วิ่งไปหยุดที่ 80 องศา ตอน Idle นะครับเล่นซะผมไม่กล้าเทสเลย เดี๋ยวลองหาซิงค์เปลี่ยนหรือหาโปรแกรมปรับรอบพัดลมให้ได้ก่อน

Comment

Idle 80 C. กว่า!!!

ร้อนนรกกว่า 4850 อีกครับ เวนกำจิงๆ ต้องหาซิงค์มาเปลี่ยนอีก

sigpic

Comment

Originally posted by bowling_ocz View Post
                              คอนเฟิร์มเลยครับว่าร้อนมากเดิมๆ ไม่ได้ปรับรอบพัดลมที่ห้องแอร์ 25 องศา นี่ GPU วิ่งไปหยุดที่ 80 องศา ตอน Idle นะครับเล่นซะผมไม่กล้าเทสเลย เดี๋ยวลองหาซิงค์เปลี่ยนหรือหาโปรแกรมปรับรอบพัดลมให้ได้ก่อน
                              เปลี่ยนซิงค์แล้วIdleเหลือ58Cครับในห้องแอร์ที่18Cครับแต่มีพัดลมThermaltakeตัวใหญ่ช่วยเป่าอยู่ข้างๆอีกตัวด้วยนะครับแต่ไปอ่านรีวิวมาเห็นว่าcrossfireจะร้อนกว่าหน่อยนึงครับ
                              Last edited by chakrawal; 25 Jun 2008, 23:52:49.

Comment

งานนี้เจไดได้ไปเต็มๆ - -

Comment

Working...
                                X