Announcement

Collapse
No announcement yet.

nvidia เตรียมลดราคา 9800gtx และเตรียมส่ง 9800gtx+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพิ่งจะไปถ่อย9600gt มาส่งสัยต้องเก็บตังอีกแล้ว

Comment

อ่าว งี้โอกาศ SLI ก็แค่เอื้อม แล้วล่ะ สิ ว่าแต่ว่า abit ax78 มันSLI ได้ป่ะเนี่ย T_T

เรื่องกินไฟ ผมขอบอกว่า ก่อนหน้านี้ใช้ ati x1950pro
      เปลี่ยนมาเป็น 9800gtx ก็ยังจ่ายค่าไฟเท่าเดิมอยู่ครับ ไม่แตกต่าง.....

ไม่เข้าใจเหมือนกันคอมก็แรงขึ้น ใช้ก็เท่าเดิม ไหงไม่เหงมันแดร่กไฟอย่างที่ผมกังวลเลยอ่ะ เหอๆ
      Last edited by Guitar_blues; 20 Jun 2008, 22:23:17.

Comment

Originally posted by Antfield View Post
        เออ น่าสน รอสอย 9800GTX plus มาทำ Tri-SLI ดีกว่า
        650W อยู่ไหมนั่นท่าน

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
          อ่าว งี้โอกาศ SLI ก็แค่เอื้อม แล้วล่ะ สิ ว่าแต่ว่า abit ax78 มันSLI ได้ป่ะเนี่ย T_T

เรื่องกินไฟ ผมขอบอกว่า ก่อนหน้านี้ใช้ ati x1950pro
          เปลี่ยนมาเป็น 9800gtx ก็ยังจ่ายค่าไฟเท่าเดิมอยู่ครับ ไม่แตกต่าง.....

ไม่เข้าใจเหมือนกันคอมก็แรงขึ้น ใช้ก็เท่าเดิม ไหงไม่เหงมันแดร่กไฟอย่างที่ผมกังวลเลยอ่ะ เหอๆ
          ผมว่าเรื่องไฟเนี่ย หลายๆท่านยังเข้าใจไปผิดกันเยอะเลยนะเนี่ย

Power Cons. เนี่ย มันเป็นอัตราการกินพลังงานจาก Power Supply ไม่ใช่หรอครับ

ซึ่ง Power Supply ไม่ว่าจะกี่ วัตต์ มันก็กินไฟเป็นมิลลิแอมที่ใกล้เคียงกันไม่ใช่หรือครับ

ซึ่ง Power Supply 1 ตัว ต่อ 1 เดือน ค่าไฟมันก็ไม่น่าจะเกิน 250 บาท

ผมเข้าใจแบบนี้ มันถูกหรือปล่าว

มันไม่น่าจะเกี่ยวกับเรื่องกินไฟบ้านเลยนะครับ ไม่งั้น ถ้าเรา SLI มันซัก 8 เครื่องในบ้านหลังเดียว ไฟบ้านมันก็ต้องตกๆดับๆจิงมะคับ แต่ร้านเกมส์ เปิด 50 เครื่อง 9600GT หมดเลย ไฟร้านมันยังไม่ตกซักวูบ

Comment

55 nm งี้ก็ถูกใจนักลากทั้งหลายเลยสิคับเนี้ย

Comment

Originally posted by hoodlum View Post
              ต่อไปpsu คงต้อง1000W เปนอย่างต่ำ
              ไม่ต้องต่อไปหรอกครับ ตอนนี้แหล่ะ ในกรณีต่อ SLI GTX280 อ่ะนะ 1kw เอาไม่อยู่

Originally posted by TWK. View Post
              โอวววว 199$ x 32฿ = 6000 ฿ นิด ๆ
              9800GTX ราคาที่จับจองได้ หุหุหุ
              4850 ก็ 199 เหมือนกัน
              ราคานอกเท่ากัน ราคาไทยก็คงไม่ต่างกันมาก(ราวๆ 6000 ปลาย)

ดูการจัดวางราคาการ์ดของ Nvidia ใหม่ หลังจากการเปิดตัวของ HD 4000(ใกล้เคียงกันมาก)
              Attached Files

Comment

พี่ผมรอจะซื้อการ์ดเทพๆในราคาถูกมานานมากแล้วพอตัวเทพลดราคาก็มีข่าวว่าตัวเทพกว่าจะลดราคา
                พอรออีกก็มีข่าวจะลดอีก สรุบไมไ่ด้ซื้อ

Comment

รอรอ ต่อไป ถ้าได้ 5xxx นี้แจ่มเลยครับ

Comment

เข้าไทย 7000 ก็โอเคแล้วครับ

Comment

ราคาดี น่าสอยสักตัวสองตัว

Comment

โอวชิดดดดด
                        กระทู้แบบนี้ ปล่อยเอาไว้ม่ะได้คับ
                        ของห้องมือสอง ขายม่ะออกแน่นอนคับ
                        พน ท่านอุ้ม ด่วนคับ

Comment

โห ลด มาปราบ 4850 55nm อีก ตาย ละAti ข้าพเจ้า ออกมาใหม่ ขอDriver งามๆ นา

Comment

น่าสอยกลับเป็น 9800 GTX แทนนะครับเนี้ย

Comment

ป้าด... 9800GTX ตอนนี้ที่ร้านยังขาย 10300 อยู่เลยถ้าลงละแจ่มเลย

แต่บริษัทคงจะขาดทุน - -* ผู้ใช้อย่างเราคงโชคดีไปเลยครับ

Comment

โอ้ว.. อยู่แค่เอื้อมแล้ว

Comment

Working...
                                X