Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม เทส 3DMARK06 ได้แค่นี้อะครับ 9800 GTX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คะแนนหมื่นนิดๆ เท่ากับ G80 ผมเลย

มันต้องมีไรแปลกๆแล้วล่ะครับ

Comment

พอดันไปที่ 3.0 ได้ 12,000 นิดๆ ครับ หรือว่าถ้าไม่ oc cpu ใช้แบบเดิมๆ เลยจะขึ้น 12,000-13,000 กันเลยหลอครับแบบนี้กาดจอผมก็ผิดปรกติอะดิ - - หรือ CPU ไงหว่างงๆ

Comment

oc CPU ซัก 4.0GHz นะรับรองได้ 15000 คะแนน + อะ

Comment

E7200 เหมือนกันครับ + แฟซ่า 8800GT
          Attached Files

Comment

อืม แปลกดีนะครับ

ซีพียูท่านก็รุ่นใหม่นะครับ 45nm ใช่หรือเปล่า
            แล้วเมนบอร์ดท่านได้อัพไบออสตัวใหม่สุดหรือยังครับ
            แล้วพาวเวอร์ซัพพลายท่านนี่จ่ายได้ปกติหรือเปล่าครับ จ่ายกระแสได้curve สวิงในค่าที่คงที่หรือเปล่าครับ
            อีกอย่าง ปกติท่านได้ใส่การ์ดอื่นๆที่แปลกๆบนslot PCI หรือเปล่าครับ เช่นการ์ดตัดต่อ การ์ดคอนโทรลเลอร์ต่างๆ

ความร้อนอุปกรณ์ท่านจุดไหนมีปัญหามากๆหรือเปล่าครับ เช่น ชิพนอร์ทบริท เซาท์บริท ซีพียู GPU แรม หรืออาจจะที่ตัว PSU

ลองอัพไดร์เวอร์ตัวใหม่ๆ ทั้งเมนบอร์ด VGA และอุปกรณ์ต่างๆไว้หรือยังครับ

แล้วท่านได้เผลอไปปรับ AA ในตัวซอฟแวร์ไดร์เวอร์ VGA ไว้หรือเปล่าครับ หรือว่าได้เซ็ทค่าอะไรไว้หรือเปล่าครับ

ท่านลองใช้โปรแกรมเบนช์มาร์คยี่ห้ออื่นๆดูหรือยังครับ อย่างเช่น Everest - sissoft Sandra - ตู้ปลา ว่ามีค่าไหนที่มันผิดปกติอย่างที่ซอฟแวร์ตัวที่ท่านเทสมารายงานมาได้ไปในทิศทางกันหรือไม่นะครับ

บางที อาจจะแค่ แฟลชไบออสเมนบอร์ดตัวใหม่ ให้มันซัพพอร์ดซีพียูตัวนี้อย่างเต็มที่ (แบบว่า เมนบอร์ดอาจจะรู้จัก มองเห็น แต่ยังไม่รู้ใจ) อาการอาจจะกลับไปเป็นปกติในค่าที่มันควรจะเป็นก็ได้นะครับ ลองดูครับ อาจจะเจอสักสาเหตุครับ

ว่าแต่ท่าน X 7 ตัว นี่แรงดีนะครับ ของผมซีพียูอ่อนกว่านี้เยอะ แต้มไปจบๆแถวๆ 11xxx - 12xxx ประมาณนี้ครับ
            แต่ก็พอจะใช้งาน เล่นเกมส์ได้นะครับ น่าใช้ดีครับซีพียูตัวนี้ เห็นว่า Advice เอามาลดเหลือ 39xx กว่าๆแล้ว
            Last edited by Leim; 14 Jun 2008, 07:56:39.

Comment

ของท่าน 7x แรงดีจัง เก็บตัง Up E7200 มั่งดีก่า อิอิ

Comment

ให้ดูหน่อยก่อนจะขาย 3870 นะ อิอิ
                Last edited by mrlup; 15 Aug 2008, 20:48:00.

Comment

ผมยังเจ็บใจไม่หาย ซื้อ E7200 มาอาทิตย์เดียว ราคาล่วงไป 700 บาท

อยากจะร้องไห้นัก

ถ้าจะซื้อตอนนี้ผมว่าคุ้มมากครับ ถูกกว่า E4600 อีก

ว่าแต่ 3dmark06 นี่รีดคะแนน CPU ยากจังเลยอ่ะ ทำยังไงจะให้ถึง 6xxx บ้างน้อ

สงสัยต้อง 4 หัวเท่านั้น ฮา ฮา

Comment

เอามั่ง

Comment

อาจเป็นที่ SP3 ครับ

เพราะของผมลงแล้วคะแนนลดลงจริงๆ กลับไปใช้ SP2 ดีกว่า

Comment

Originally posted by Leim View Post
                        อืม แปลกดีนะครับ

ซีพียูท่านก็รุ่นใหม่นะครับ 45nm ใช่หรือเปล่า
                        แล้วเมนบอร์ดท่านได้อัพไบออสตัวใหม่สุดหรือยังครับ
                        แล้วพาวเวอร์ซัพพลายท่านนี่จ่ายได้ปกติหรือเปล่าครับ จ่ายกระแสได้curve สวิงในค่าที่คงที่หรือเปล่าครับ
                        อีกอย่าง ปกติท่านได้ใส่การ์ดอื่นๆที่แปลกๆบนslot PCI หรือเปล่าครับ เช่นการ์ดตัดต่อ การ์ดคอนโทรลเลอร์ต่างๆ

ความร้อนอุปกรณ์ท่านจุดไหนมีปัญหามากๆหรือเปล่าครับ เช่น ชิพนอร์ทบริท เซาท์บริท ซีพียู GPU แรม หรืออาจจะที่ตัว PSU

ลองอัพไดร์เวอร์ตัวใหม่ๆ ทั้งเมนบอร์ด VGA และอุปกรณ์ต่างๆไว้หรือยังครับ

แล้วท่านได้เผลอไปปรับ AA ในตัวซอฟแวร์ไดร์เวอร์ VGA ไว้หรือเปล่าครับ หรือว่าได้เซ็ทค่าอะไรไว้หรือเปล่าครับ

ท่านลองใช้โปรแกรมเบนช์มาร์คยี่ห้ออื่นๆดูหรือยังครับ อย่างเช่น Everest - sissoft Sandra - ตู้ปลา ว่ามีค่าไหนที่มันผิดปกติอย่างที่ซอฟแวร์ตัวที่ท่านเทสมารายงานมาได้ไปในทิศทางกันหรือไม่นะครับ

บางที อาจจะแค่ แฟลชไบออสเมนบอร์ดตัวใหม่ ให้มันซัพพอร์ดซีพียูตัวนี้อย่างเต็มที่ (แบบว่า เมนบอร์ดอาจจะรู้จัก มองเห็น แต่ยังไม่รู้ใจ) อาการอาจจะกลับไปเป็นปกติในค่าที่มันควรจะเป็นก็ได้นะครับ ลองดูครับ อาจจะเจอสักสาเหตุครับ

ว่าแต่ท่าน X 7 ตัว นี่แรงดีนะครับ ของผมซีพียูอ่อนกว่านี้เยอะ แต้มไปจบๆแถวๆ 11xxx - 12xxx ประมาณนี้ครับ
                        แต่ก็พอจะใช้งาน เล่นเกมส์ได้นะครับ น่าใช้ดีครับซีพียูตัวนี้ เห็นว่า Advice เอามาลดเหลือ 39xx กว่าๆแล้ว

ผมใช้ EP35-DS3R อยู่ครับไบออสมันเป็นแบบ F2 อะครับผมจะดันไป 3.5 นี้ต้องเพิ่มไฟ CPU ตรงไหนหลอครับถามแบบคนไม่รู้ขอโทษด้วยนะครับถ้าคำถามมันไร้สาระคือผมเพิ่งมาสนใจเรื่อง OC แบบจริงๆจังๆไม่กี่วันมานี้เองครับคือผมเข้าไปในไบออสแล้วมีค่า CPU voltang มีให้เลือกอยู่ 3 ค่าเองครับคือ 0.1-0.3 เลยไม่แน่ใจว่าใช่ไหมเลยยังไม่กล้าอัดครับเพราะอัดไป3.2แบบไฟเดิมมันบุตไม่ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by คิม View Post
                          อาจเป็นที่ SP3 ครับ

เพราะของผมลงแล้วคะแนนลดลงจริงๆ กลับไปใช้ SP2 ดีกว่า
                          จริงรึเปล่าครับเนี้ยแป่วๆ - -

ท่าน 7x ไม่ทราบว่าใช้ดันไฟตรงไหนหลอครับผมไม่รู้จะเพิ่มไฟตรงไหน EP35-DS3R ครับแล้ว3.8 นี้ของท่านร้อนไหมครับ หุหุ

Comment

ถ้าเปงผมE7200ผมลองไฟ1.5 400*9น่าจะไปได้นะทดแรม1:1
                            น่าจะได้ซัก14000+

Comment

เหมือนภาพตัดต่อ

Comment

Originally posted by justin147258 View Post
                                จริงรึเปล่าครับเนี้ยแป่วๆ - -

ท่าน 7x ไม่ทราบว่าใช้ดันไฟตรงไหนหลอครับผมไม่รู้จะเพิ่มไฟตรงไหน EP35-DS3R ครับแล้ว3.8 นี้ของท่านร้อนไหมครับ หุหุ
                                F2 เหมือนกันครับ

เข้าไปที่เมนู MB Intelligent Tweak

เลื่อนลงไปล่างสุดเลยครับ

อ่อ อย่าลืมปิด C1E กับ EIST ที่ Advance เมนูด้วยนะครับ

อุณหภูมิ Idle ที่ 42-45 ครับผม (sink ใช้ Tuniq Tower 120)

ข้องใจตรงไหนสอบถามได้ครับ เดี๋ยวคืนนี้มาตอบ ไปทำธุระก่อนเด้อ

Comment

Working...
                                X