Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมคนที่ซื้อ 8800 GT ของ FORSA ส่วนใหญ่ถึงซื้อมาแป๊ปเดียวแล้วก็ขายหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อ รถยี่ห้อดัง 100cc กับ ยี่ห้ออ่อนๆ 150cc อันไหนจะเร็วกว่าละคับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
      แฮ่ะๆก็เพราะผมพึ่งสอย galaxy 9600 gt oc มา ราคาก็เท่าๆกันเลยง่ะ

แล้ว 9600 gt oc กับ FORSA 8800 gt แรงต่างกันมากไม๊ครับ อยากรู้

ต่างกันนิดหน่อยครับ 9600GT วางมาเป็นรุ่นกลาง SP 64unit แต่ 8800GT มันถือเป็นรุ่นใหญ่ของ

GF8 เลยอัด SP มาเยอะกว่า ทำให้แรงกว่ากันครับ ที่เหลือแรม 512MB DDR3 256bit แทบจะเหมือนกัน

ทุกอย่าง อาจจะต่างแค่ความเร็วหน่อยเดียวครับ แต่เห็นผลเวลาเล่นเกมโหดๆเหมือนกันนะ

Comment

ที่ขายคงเป็นเพราะมันไม่สวยมั้ง

Comment

มีคนทำ review ตัวนี้ออกมาแล้วคับ อุปกรณ์ต่างๆที่ใช้เอามาประกอบถือว่าอยู่ในเกณฑ์ดีเลย แต่ที่คนเค้าขายกันก็ไม่เข้าใจ อาจจะเห้นว่ามันถูกเลยเหมือนของไม่ดีมั่งคับ คนหลายๆคนก็คิดแบบนี้แหละ

Comment

demand > supplies ครับ

ความต้องการมากกว่าของที่มี ทำให้ราคาขายไม่ตก ขายไปก็คุ้ม ขายได้เท่าราคาซื้อ ไม่ต้องคิดหนัก อาจจะขายได้มากกว่าราคาซื้อ

ส่วนผู้ซื้อจะให้ไปซื้อที่ advice ก็ลำบาก จะซื้อของ brand อื่นก็แพงกว่าเยอะ

แต่ผมไม่คิดว่าวัสดุเกี่ยวกับที่มีคนขายเยอะเลยครับ

อย่าดูแค่ตั้งขายครับ ดูที่ตั้งรับด้วย บางส่วนก็แอบตามหมวดอื่น ความต้องการ forsa มีเยอะครับ ตั้งขายไปก็ขายได้ชัวร์ครับ
            Last edited by VINCEz; 10 Jun 2008, 23:58:05.

Comment

Comment

แฟซ่าของมันร้อนครับ

ถ้าโมไม่เป็นก็น่าคิดดีดีก่อนซื้อ

Comment

ขออนุญาต ยืมรูปในลิ้งหน่อยนะคับ
                  Attached Files

Comment

ไปตัดสินใจเอา
                    Last edited by mrair; 14 Aug 2008, 12:39:16.

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                      ผมก็คิดอยู่ว่าจะเอา 9600 หรือ 8800 ดี แต่ใจไป 9600 มากกว่าน่ะเพราะ 8800 ของ FORSA ซื้อมาของที่ให้มาเนื้องานเหมือนทำมาแบบลวกๆอ่ะครับ ไม่เหมือนของ SPARK ราคาพอได้คุณภาพก็ดีอ่ะครับ
                      Spark เสียอย่างเดียว ลากไม่ไป

Comment

โหอยากได้8800gt forsaงะ เชียงรายผมรับตัวละ4800ยังไม่มีใครขายเลย

Comment

คนที่ซื้อมาลอง หรือไม่ชอบจริง ๆ
                          แล้วก็ปล่อยขายก็มีอยู่บ้างแต่เป็นส่วนน้อยนะ
                          แต่ปล่อยทีไรเป็นประเด็นทุกที ก็เลยเหมือนมีคนเปล่อยเยอะนะครับ

คนที่เขาซื้อมาใช้จริง ๆ ก็มีครับ น่าจะเป็นส่วนใหญ่ด้วย

Comment

เพราะซิ้งมันทุเรศมากมายครับ ร้อนนรกแตกอย่าหวังจะลากต่อเลยแค่เอาเดิมให้เล่นได้ไม่แฮงก็ลุ้นตัุ้วโก่งแล้ว Full load เดิม ๆ ยังไม่ต้องลากปิดเคสไม่มีแอร์ซัดไป 95C~
                            แต่เปลี่ยนซิ้งแล้วนี่ลากยาวเลยของผมใช้กับ Accelero S1 +12CM fan ลากไป 720/1800/2200 นิ่มๆ ชิปแรม Hynix ลากไกลโครต ๆ
                            ปล. ตัวผมเป็นตัว HDMI และมีปัญหาถ้าใช้กับสาย analog สีจะเละเป็นปื้น ๆ ต้องต่อ DVI เท่านั้น

ความเห็นส่วนตัว ไม่ใช่การ์ดจอสุดคุ้มเลิศเลอ you got what you paid ได้ของตามราคาครับ ซื้อมากต้องเอาเงินที่ถูกกว่ายี่ห้ออื่นไปซื้อซิ้งอีกนะแหละ
                            Last edited by Antfield; 11 Jun 2008, 10:03:40.

Comment

ซิ้งเดิมForsa มานร้อนมากมาย

Comment

ขอผมซิ้งเดิมก็เอาอยุ่นะ

เอามันไปอยุ่ในกล่องเหมือนเดิม

เปลี่ยนซิ้งแล้่วแหล่มเรยคับ

Comment

Working...
                                X