Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ SLI กับ CrossFire ช่วยตอบด้วยน้ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
    ตัวนี้้ SLI
    ถ้า crosshair II อ่ะ crossfire
    crosshairII 3 WAY SLI ครับ

Comment

ผมเห็นราคาของ P5N32 E SLI Plus ของร้าน Hwh อยู่ที่5600

แต่มันมี Plus มาด้วยมันจะมีอะไรแตกต่างกันมั้ย กับรุ่นธรรมดาอะ

Comment

โซลิต คาปาชินทั้งตัวไงครับ ต่างแค่นี้ละ

Comment

Originally posted by kenjix55 View Post
          ชิฟเซ็ท บางรุ่น ลองรับเฉพาะ ยี่ห้อ
          ของ amd ก้ลองรับของตัวเอง
          nvidia ก้ลองรับของตัวเอง
          แต่ที่เห็นๆ ของintel จะลองรับทั้งสองเจ้า ทั้ง sli และ crossfire
          ชิป Intel รองรับ Crossfire อย่างเดียวครับ(ยกเว้น Skullrail ที่เอา Nvidia มาเป็น southbridge ถ้าจำไม่ผิดนะครับ) สาเหตุเพราะ nVidia ไม่ขายลิขสิทธิ์ SLI ให้ Intel

ชิป AMD คือชิปจาก ATI เดิม ที่พัฒนาต่อยอดขึ้นมา ซึ่งรองรับแค่การ์ดจอของค่ายตัวเองเท่านั้นคือ ATI

ชิป nVidia เป็นชิปเดียวที่รองรับ SLI ซึ่งนำไปใช้กับ CPU ทั้ง Intel และ AMD แต่จะเห็นใน Platform AMD มากกว่า

Comment

P5N32 E SLI ใช้ NVIDIA nForce 680i SLI แท้ๆๆ แต่P5N32 E SLI Plus ใช้ 650i SLI

http://www.overclockzone.com/spin9/r...32-e_sli_plus/

หวังว่าคงมีประโยชน์

Comment

หรือไม่ก็รอ P5N-T ครับ
              ปล. แต่ผมสอย P5N-T Deluxe มือสองมา 7000 ก็็ยังถืิิิิอว่าอยู่ในงบนะ

Comment

รุ่น P5N-T มีรูปให้ดูปะครับ

Comment

Working...
                X