Announcement

Collapse
No announcement yet.

Catalyst Drivers 8.5 ใครลงแล้วเป็นแบบผมม่างคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ปกติอะครับ (แต่ผมลงทับไปเลยนะครับ)

Comment

Originally posted by nests View Post
      ปกติอะครับ (แต่ผมลงทับไปเลยนะครับ)

ลงทับได้เลยรึครับ

เคยได้ยินว่ามา ลงทับ ไม่ได้ ผมลงทับ ตอน 8.4 ทับ 8.3 เจ้งเลย

8.5 ก็เลย ยังไม่กล้าใช้อะครับ

Comment

8.5 ลองแล้วครับ คะแนน 3dmark06 ของ hybrid crossfire (3200+3450) ลดลงไปครึ่งนึงเลย
        เอา8.5 ออกกลับมาใช้ 8.47 ได้กลับมาปกติ สงสัยมีปัญหา

Comment

ที่ไม่เต็มจอ ปรับ Screen Refresh Rate รึยังคับ

Comment

ของผมต่อสาย HDMI หน่ะคับ
            มันเกี่ยวกันหรอ ไม่เกี่ยวนา

Comment

Originally posted by championrpg View Post
              ที่ไม่เต็มจอ ปรับ Screen Refresh Rate รึยังคับ
              Screen Refresh Rate กดปุ่มที่หน้าจอใช่ไหมคับ กดแล้วก็เหมือนเดิมคับ
              หรือตรงไหนหว่า

Comment

1) ถ้าให้ผมปรับตรงนี้ดั่งรูปที่ 1 ผมปรับแล้วอ่ะคับ แต่ก็ไม่มีผลอะไรเลย (เดิมเป้น Disable)
                2) แต่ถ้าปรับตรงนี้ เป็นอย่างรูปที่ 2 ให้มันเป็น 0% มันถึงจะเต็มจอเหมือนเดิมอ่ะคับ ไม่รู้ว่าเดิมต้องเป็นอย่างงี๊รึเปล่า

Comment

ไม่บอกให้หมด ตั่งแต่แรกว่า ต่อHDMI

เต็มจอคือ 0% ถูกแล้วครับ ตามรูปนั่นแหละ

แล้วท่านปรับ ภาพ เป็น พวก 720p หรือ 1080p/i รึปล่าวครับ (ถ้าใช่ ตั้งแบบนั้นเหมาะสำหรับLCD TVครับถ้าปรับใช้กับLCD Monitor ภาพจะเบลอครับ)ควรใช้optimal resolutionของจอครับ

ส่วน3D refresh rate รูปแรก ไม่เกี่ยวกับกรณีนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                    ไม่บอกให้หมด ตั่งแต่แรกว่า ต่อHDMI

เต็มจอคือ 0% ถูกแล้วครับ ตามรูปนั่นแหละ

แล้วท่านปรับ ภาพ เป็น พวก 720p หรือ 1080p/i รึปล่าวครับ (ถ้าใช่ ตั้งแบบนั้นเหมาะสำหรับLCD TVครับถ้าปรับใช้กับLCD Monitor ภาพจะเบลอครับ)ควรใช้optimal resolutionของจอครับ

ส่วน3D refresh rate รูปแรก ไม่เกี่ยวกับกรณีนี้เลยครับ
                    1080p/i นี้ไม่ได้ไปยุ่งมันเลยอ่ะคับ รู้สึกปรับได้แค่ 1050 เองจอผม -*-
                    ถ้าปรับ 1080 ก็ได้แต่มันไม่เหมาะกะจอผมแน่เลย ต้อง 24"+ -*-
                    แต่ตอนนี้ ok และคับ ภาพชัดไม่เบลอและ ขอบคุณมากๆ

Comment

ผมใช้จอซัมซุง 22" รุ่น 223BW ลง 8.5 กับ vista 32 bit ก็ใช้ได้ปกติดีครับครับ

Comment

Working...
                      X