Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800 GX2 ต้องใช้ Power supply 1000W จิงเหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เวอร์เกินไปละครับ 1000w ง่ะ -*-

Comment

จิงๆผมดู test ต่างประเทศใน You tube เขาใช้แค่ 620 watt เองนะครับ แถมอีกกระทู้ยังบอกเลยว่าใช้แค่ 620 watt เอง งง มากๆ
      หรือ Power ผมเสียครับแนะนำหน่อยครับ

Comment

ไม่ถึงขนาดนั้นรอกท่าน
        สงสัยเห็นลายเซ้นใครบางคน
        อิอิอิอิ

Comment

ภาคจ่ายไฟบนการ์ดมันเจ๊งหรือเปล่าที่เมื่อ SLI ให้ทำงานสองตัวมันเลยรวน ไม่ก็ PSU อาจไม่สมบูรณ์พอ คือส่วนที่จ่ายให้การ์ดมันไม่ดีแล้วก็เป็นได้เหมือนกัน

Comment

หรืออาจจะเป็นแค่windowที่ลง มานไม่ดีก็ได้นะ ถ้ามันเสียแล้วCOM7 ไม่รับเคลมเพราะ ข้ออ้างมั่วๆว่าไฟไม่พอก็ เอากล่องไปชี้ไกล้ให้มันดูก็ได้นะครับ กล่องก็บอกอยู่ว่าspec ต้องใช้ไฟอย่างน้อยเท่าไหร่ ถ้ามันไม่ยอมอีก ก็ขู่ไปเลยว่าจะแจ้ง สคบ.
            Last edited by ohm27; 29 Jul 2008, 11:30:35.

Comment

Com7 ส่งศูนย์ใหญ่เดี่ยวนี้ ก็ ดีบ้างไม่ดีบ้าง ช่างมั่วๆบ้าง

Comment

งั้นก้อต่อ ตรงจากปลั๊กไฟบ้านเลยคับ -*- อยากจะแดรกเท่าไรก้อแดรกไป

Comment

ผมว่า 800 watt ยี่ห้อดีๆ จ่ายไฟนิ่งๆ เอาอยู่นะ

Comment

หายแล้วครับสรุป การ์ดจอ มันเสียครับ ลองเอา 9800gx2 อีกตัวมาลอง เล่นได้ปกติครับ
                    Com7 นี่สุดๆจิงๆ ต้องพิสูจให้ดูครับถึงจะยอมให้ เคลม กว่าจะยอมก็สองเดือนสามเดือนเองครับไวมาก แล้วขอบคุณสำหรับclipทดสอบจากcom7 psu 1000 watt ด้วยนะครับ บริการทุกระดับประทับใจจิงๆ -*-
                    Last edited by joao20; 29 Jul 2008, 13:05:43.

Comment

Originally posted by joao20 View Post
                      หายแล้วครับสรุป การ์ดจอ มันเสียครับ ลองเอา 9800gx2 อีกตัวมาลอง เล่นได้ปกติครับ
                      Com7 นี่สุดๆจิงๆ ต้องพิสูจให้ดูครับถึงจะยอมให้ เคลม กว่าจะยอมก็สองเดือนสามเดือนเองครับไวมาก แล้วขอบคุณสำหรับclipทดสอบจากcom7 psu 1000 watt ด้วยนะครับ บริการทุกระดับประทับใจจิงๆ -*-
                      ดูเหมือนประชดนะ

Comment

Originally posted by joao20 View Post
                        2 - 3 เดือน ไวจริงๆครับ ผมว่าของแพงๆ มันเคลมไวจริงๆ (เอ่อ... ประชดเหมือนกัน)

Comment

เฮย ถ้าใช่การ์ดจอ 2 ตัวนะครับ แล้วใช้ P35 มันจะได้ไหม???????????

Comment

ฮตัว9800GTX2นี้ถ้าผมปรับให้ต่อให้ใช้แบบTriple SLIใช้3ตัวเท่านั้นแหละครับถึงจะใช้ถึง1000W

Comment

Working...
                            X