Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วจอภาพกระพิบ ภาพหาย หน้าจอเขียวค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by laseractive View Post
    HDMI 1.3C ก็เล่น 4K@60 ได้ครับ แต่ไม่รองรับ HDR ที่ 4K@60 แต่ 4K@24 HDR ได้
    ดูจาก อาการแล้ว ของผมนี่น่าจะเป็นปัญหาเพราะสายสัญญาณ หรือ เป็นเพราะการ์จอครับ

Comment

Originally posted by bankoops View Post
      พอมีแนะนำไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ที่ใช้ได้แบบไม่มีปัญหาตามมาอีก สาย hdmi ว่า แต่ เทียบ กับ สาย dp ตัวไหนจะดีกว่ากันครับ ปัญหาน้อยกว่า แล้วราคาต่างมากไหม
      สาย dp ดีกว่ากัน

Comment

Originally posted by bankoops View Post
        ดูจาก อาการแล้ว ของผมนี่น่าจะเป็นปัญหาเพราะสายสัญญาณ หรือ เป็นเพราะการ์จอครับ
        ไม่แน่ใจเลยครับ

เห็นบอกว่า format ลง win ใหม่แล้วก็ไม่หาย

Driver AMD ได้ลองหลายๆ Ver. ดูรึยังครับ

ส่วนเรื่องสายสัญญาน ถ้ามันไม่รองรับ คือภาพมันจะไม่ขึ้นแต่แรกเลย

Comment

ดู mem ว่ามันสูงผิดปกติรึเปล่า การ์ด RX580 ปกติจะไม่เกิน 2000 ครับ

ถ้าเกินแสดงว่าเป็นการ์ดเหมืองโม BIOS มา ก็ไปหา BIOS เดิมๆ มา flash กลับคืนซะ

Comment

Originally posted by osxp View Post
            ดู mem ว่ามันสูงผิดปกติรึเปล่า การ์ด RX580 ปกติจะไม่เกิน 2000 ครับ

ถ้าเกินแสดงว่าเป็นการ์ดเหมืองโม BIOS มา ก็ไปหา BIOS เดิมๆ มา flash กลับคืนซะ

ขอบคุณครับ ผมไม่รู้เลยว่าดูไง อ่อ ดูงี้นี่เอง แต่ผมส่งไปเครมล่ะครับ โทรหาศูนย์ เขาบอกส่งเครมเลย น่าจะใช้ได้ปรกตินะ ถ้าส่งตัวใหม่มา

Comment

Working...
            X