Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดการ์ดจอให้หน่อยครับ งบ 4000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดการ์ดจอให้หน่อยครับ งบ 4000

งบ 4000 บ. ครับ เกินได้นิดหน่อย เหลือก็ดีครับ ผมใช้ PWS 420w. เดิมๆติดเคส นะครับ

ช่วยจัดให้ทีนะครับ เดิมใช้ 6600GT PCI Ex งานที่ใช้ประจำก็ เล่นเกมส์ Online เกมส์กล่องก็เล่น แต่ไม่บ่อย
    ขอแบบไม่ต้องซื้อ PWS ใหม่ก็ดีมากเลยครับ

ช่วยแนะนำ ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ด้วยก็จะดีมากเลยครับ ขอบคุณน้ำใจของทุกท่านล่วงหน้าครับ...

========================================================
    ******สอยเจ้า SPARK 9600 GSO 192bit 384MB มาแล้วจ้า******
    ========================================================
    Last edited by ThemodX; 22 May 2008, 16:39:12.

AGP หรือ PCI E

Comment

ใช้6600น่าจาเปงPCI Eนะคัฟ

Comment

Originally posted by paetrue View Post
        ใช้6600น่าจาเปงPCI Eนะคัฟ
        อ้อ...งั้นก็ GF8600GT DDR3 / HD3650 DDR3

ปล. GF 6600GT AGP 8X ก็มีเด้อ

Comment

PCI Ex ครับ

Comment

อันนี้น่าลองอยู่ GLAXY9600 GSO 3990บ. แต่ไม่รู้ว่าpower จาไหวอ่ะป่าว จิ ยังไงรอท่านต่อไป

GALAXY PCI Ex 96SHF7HUFEXX 9600GSO 384MB DDR3 192bit PCI-E 3 Yrs. ALC 3990

Comment

มีอีกมั๊ยครับ พี่น้องงงง

Comment

GB 8600 GT สามพันกว่า เล่นเกมได้พอขำๆ

Comment

9600 GSO

Comment

PSU 420W ติดเคส ของจขกท เหมือนผมเลย
                    มานจะพอเล่น9600GSOหรอ แค่HD3850 ก้รุสึกเสียวแล้ว -*-

Comment

ไปลากมาละครับ SPARK 9600GSO 384MB 4,180 บ. ที่พันทิพย์ ครับ ร้านติดกับ Busitek อ่ะ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ ช่วยได้เยอะเลย ตอนนี้ลุ้นอยู่ครับ ว่าPWSจาพออ่ะปล่าว ลองเล่นเกมส์ Online L2 Cabal ปกติครับ แล้วก็ต่อด้วย NFS Prostreed ไม่มีปัญญาครับ ไม่วุบวาบ(แต่เสียวๆ) เด่วจะลองCrysis ดูครับ

Comment

ลองเล่นเกมส์ Online L2 Cabal ปกติครับ แล้วก็ต่อด้วย NFS
                        ปรับความละเอียดเท่าไรงั่บ แล้วปกตินี้ มันลื่นปรี๊ดเลยไหม ครับ

Comment

Originally posted by รามาตูม View Post
                          ลองเล่นเกมส์ Online L2 Cabal ปกติครับ แล้วก็ต่อด้วย NFS
                          ปรับความละเอียดเท่าไรงั่บ แล้วปกตินี้ มันลื่นปรี๊ดเลยไหม ครับ
                          NFS 1280x1024 All High AA 8x ครับ ลื่นปรี๊ดๆๆๆ

Crysis 1280x1024 All High NoAA ก็ลื่นปรี๊ดๆ(Mod 1.1) มีอาการตอนแมพน้ำแข็ง ตอนที่พายุแรงๆ มีอาการภาพกระตุกงับ

ผมว่า 9600GSO นี่ อนาคตไกลครับ เพราะผมรู้สึกว่ามันดีกว่าที่ผมคิดไว้เยอะกับราคา 4000นิดๆ
                          ตอนแรกที่เอามาก็คิดว่าคงไม่หนี 8600GT OC เท่าไร่(ผมเปรียบเทียบจากราคาเพราะราคาพอๆกัน แพงกว่านิดนึง) แต่พอใช้มาแล้ว พอใจกับมันมากครับ พอใจกับเงินที่เสียไป รู้สึกว่าคุ้มนะ เพราะตอนนี้ใช้มันเดิมๆ ไม่มีลาก(เพราะลากไม่ได้ PWS ดาดๆ) ยังได้ขนาดนี้ (เคยอ่านในรีวิวนึง จำเวบไม่ได้เขาว่าลาก ไปจี้ 8800GT ส่วน 9600 GT มองข้ามไปได้เลย แต่ส่วนตัวผมว่าคงไม่ถึงขนาดนั้น )

ออกแนวเชียร์ให้คนอื่นๆที่มองหาการ์ดราคาประมาณ 4000 ซื้อ ตามครับ อิอิ จะได้มีพวก

Comment

อีกนิดนึง ครับ Crysis บางฉาก มีอาการแบบว่าพอเข้าไปใกล้ๆวัตถุ แล้วรายละเอียดจะออกมามากขึ้น
                            ใช้ Driver 175.16 ครับ ไม่รู้เป็นเพราะอะไร (แต่ผมไม่ค่อยใส่ใจเล่นได้ลื่นๆพอใจละ อีกอย่างเป็นแค่บางฉาก)

เปรียบเทียบ 2เครื่อง 9600GSO กับ 2600XT เล่น Crysis
                            เครื่อง1: X2 4200@2.4+AliveNF6P+OCZ800 1G*2+SPARK 9600GSO DDR3 384MB+17"
                            เครื่อง2: E6550@2.8+GAP35DS3R+Corsiar667 1G*2+PowercolorHD2600XT DDR3 512MB+19"

เครื่อง 1 ปรับได้ All High 1280*1024 NoAA ลื่นปรี๊ด
                            เครื่อง 2 ปรับได้ High+Medium 1440*900 NoAA ลื่นดี (Medium>High นะครับ)

สรุปคือไม่มีไรมากมายครับ แค่สบายใจกับการ์ดราคา4000 เลยมาพิมไร้สาระครับ ถ้ารกก็ขอโทษด้วยครับป๋ม
                            อีกนิด สบายใจอีกเรื่อง ManUTD=UCL+EPL = DoubleChamp Ha!...haaa

Comment

SPARK 9600GSO 384MB 4,180
                              ราคาดี แต่ไม่ชอบยี่ห้อนี้ ไม่รู้เป็นไร!

Comment

Working...
                              X