Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้า!!! คะแนนดับวูบ หายโม้ด!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

enable 2 core หรือยังหว่า?

ขอดู CPU-z จ้า

Comment

เอ่อ...enable ตรงไหนอ่าครับ ผมลงรูปไม่เป็น เซพรูปยังไม่เป็นเลยครับ
      เป็นไปได้บอกวิธี enable กับ เซพรูปลงรูป จะของคุงมากครับ...

Comment

ดันๆ
        เอาใจช่วย

Comment

Originally posted by overburn View Post
          ดันๆ
          เอาใจช่วย
          ขอบคุณครับ

Comment

เซฟรูปเป็นแล้วล่ะครับ เดี๋ยวทุกท่านรอซักครู่นะครับ เดี่ยวผมเซฟรูปมาให้แบบละเอียดเลยครับ

Comment

ลงวินโดว์ตัว Original นะครับ ช่วยได้เยอะ

Comment

กรรมมีแต่เว็บฝากรูปขนาดไม่เกิน 2mb อ่าครับ แต่ของผมมัน 2.25 ขึ้นหมดเลยอ่า ฮือๆ
                (ทำไมอุปสรรคเยอะเหลือเกิน)

อ้า ในที่สุดก็ได้เว็บละครับ ผมใช้ Photobuck นะครับ แล้วพอผมฝากรูป upload ลงไปแล้วทำไงต่ออ่าครับ ถึงจะลงรูปที่นี่ได้...
                Last edited by FrieeZe; 12 May 2008, 16:19:58.

Comment

และนี่คือรูปทั้งหมดของผมครับ

CPU-Z

GPU-Z

Task Maneger

Comment

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นหรือยัง

Comment

ยังเลยครับ ไม่มีเครื่องให้เทส เห็นภาพของผมแล้วพอจะทำอะไรได้บ้างครับ CPU ทำงาน 100% ด้วยง่ะ

แง้ว ไม่มีคนตอบเลยอ่ะครับ...T-T
                      Last edited by FrieeZe; 12 May 2008, 18:14:06.

Comment

ผมติดใจรูปนี้ครับ

ท่านติดไวรัสหรือเปล่าเช่นพวก SCVHSOT อะไรทำนองนี้ ทำไม CPU ท่านถึงขึ้นสูงขนาดนั้น ทั้งๆที่ยังไม่ได้รันโปรแกรมอะไรเลย ลองดูนะครับ
                        ผมว่าวินโดวที่โมดิฟายมาไม่เหมาะกับคนที่เล่นคอมจริงๆจังอย่างพวกเราซักเท่าไหร่หรอกครับ

Comment

ผมว่าลองลงวินโด้ใหม่ดูครับ หาแผ่นล่าสุดๆมายิ่งดี ผมเคยเป็นกับ vista ที่ไม่มี servicepack คะแนนหายไปสองสามพัน พอลงใหม่ที่มี sp1 คะแนนกลับมาเยอะเหมือนเดิม ใน xp คะแนนมันจะเยอะกว่าวิสต้าด้วยครับ ผมว่า cpu usage100% น่าจะเป็นส่วนหนึ่งด้วย

Comment

อาการแต๊ป หรือเปล่าครับ
                            ลด OC การ์ดจอให้กลับมาเป็นปกติก่อนครับ.......เด๋วได้เคลมแน่ เหอๆ.........
                            ผมเนี่ยไม่ได้ OC ไรเรยได้...9100 ....INNO เหมือนกันด้วย CPU ก็เน่ากว่า
                            ลงวินโดวใหม่ไปเรยเพ่....แล้วก็ไม่ต้องคล๊อก ลองเดิมๆดูก่อน

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post

เปิด cpu-z ดูตรงนี้ว่ามันวิ่ที่ กี่x ถ้ามันวิ่ง 8x หรือ 1x ลองถอดการ์ดจอออกแล้วเสียบเข้าไปใหม่
                              เวงของผม 4x หนักกว่าอีกปรับตรงไหนเนี่ย ใช้ GA-MA770-DS3

Comment

ของผม เคยเป็น 1x เลยปรับ Fix PCI-E เป็น 103 ก็กลับมาเป็น 16X ครับ

Comment

Working...
                                X