Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดเงินไปกะคอมตัวนี้เยอะแล้วก็ยังมีปัณหาเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองหาไขควง T#6 ไขเอาแผงวงจรฮาร์ดดิสออกมา แล้วใช้ยางลบถูกตรง contact ที่ส่งผ่านข้อมูลมาจากดิสไดรว์ ตามรูปนะครับในวงสีแดง ฮาร์ดดิสที่ผ่านการใช้งานมาได้สักช่วงหนึ่งส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ทุกตัว.. เอ้อ.. แล้วที่ contact จ่ายไฟให้มอร์เตอร์และรูขันสกรูด้วยนะครับ..
    ฮาร์ดดิสใหม่ผมก็ยังต้องถอดมาถูก่อนประกอบเหมือนกัน บางลูกมันจะเป็นคราบดำมาจากโรงงานเลย..

เผื่อนะครับ ว่าอาการบ้าบอต่างๆ อาจจะสาเหตุนี้ก็ได้..

Last edited by hornetpc719; 3 May 2008, 10:16:26.

Comment

ผมสรุปสาเหตุได้ 4 อย่าง
      1. powersupply จ่ายไฟไม่พอ หาตัวใหม่มาใช้ซะ เอาวัตต์เต็ม
      2. การ์ดจอพังไปละครับ หารุ่นอื่นตัวอื่นมาใช้ซะ
      3. ไฟบ้านไม่สเถียร หา ups มาใช้ซะ
      4. อุณหภูมิการ์ดจอร้อนจนเกินไป

ฝากถามต่อนิดนึง

- ท่านเองก็ไม่ได้บอกว่า เล่นได้ 40 นที 30 นาที ที่ว่านี่ เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมหรือไม่หรือเล่นเน็ท พิมพ์ word ธรรมดาก็เป็น

แล้วประเด็นสำคัญคือ ตอนนี้ส่วนใหญ่เค้าเห็นว่าน่าจะเกิดจาก power supply แล้วคุณลองเปลี่ยนดูหรือยัง?

Comment

Originally posted by Loghearth View Post
        ผมสรุปสาเหตุได้ 4 อย่าง
        1. powersupply จ่ายไฟไม่พอ หาตัวใหม่มาใช้ซะ เอาวัตต์เต็ม
        2. การ์ดจอพังไปละครับ หารุ่นอื่นตัวอื่นมาใช้ซะ
        3. ไฟบ้านไม่สเถียร หา ups มาใช้ซะ
        4. อุณหภูมิการ์ดจอร้อนจนเกินไป

ฝากถามต่อนิดนึง

- ท่านเองก็ไม่ได้บอกว่า เล่นได้ 40 นที 30 นาที ที่ว่านี่ เป็นเฉพาะตอนเล่นเกมหรือไม่หรือเล่นเน็ท พิมพ์ word ธรรมดาก็เป็น

แล้วประเด็นสำคัญคือ ตอนนี้ส่วนใหญ่เค้าเห็นว่าน่าจะเกิดจาก power supply แล้วคุณลองเปลี่ยนดูหรือยัง?
        1.เพาเวอจะเอา600วัตเลยหรอคับของผมก็วัตเต็มนะเงินหมดแล้วอะพ่อด่าละ
        2.การ์ดจอผมเคลมมา3รอบแล้วคับจากZERO1-ZERO2แล้วหรือจะได้ตัวพังอีก
        3.จะลองขอพ่อดูคับ
        4.56องศาไม่น่าจะร้อนตอนเล่นเกมก็ไม่เคยถึง80
        แล้วตอนเป็นเป็นเฉพาะตอนเล่นเกมนั่งเล่นเน็ตพิมงานทั้งวันไม่เป็นเลย
        บางทีเล่นไป2-3ชม.ไม่เป็นนะผีเข้าผีออก-*-

Comment

Originally posted by hornetpc719 View Post
          ลองหาไขควง T#6 ไขเอาแผงวงจรฮาร์ดดิสออกมา แล้วใช้ยางลบถูกตรง contact ที่ส่งผ่านข้อมูลมาจากดิสไดรว์ ตามรูปนะครับในวงสีแดง ฮาร์ดดิสที่ผ่านการใช้งานมาได้สักช่วงหนึ่งส่วนใหญ่เป็นแบบนี้ทุกตัว.. เอ้อ.. แล้วที่ contact จ่ายไฟให้มอร์เตอร์และรูขันสกรูด้วยนะครับ..
          ฮาร์ดดิสใหม่ผมก็ยังต้องถอดมาถูก่อนประกอบเหมือนกัน บางลูกมันจะเป็นคราบดำมาจากโรงงานเลย..

เผื่อนะครับ ว่าอาการบ้าบอต่างๆ อาจจะสาเหตุนี้ก็ได้..

เดี๋ยวจะลองดูคับ

Comment

Originally posted by kiros View Post
            น่าคิดนะครับ

ท่านเปลี่ยนมาหมดทุกอย่างแล้ว แต่มี PSU ที่ท่านยังไม่ได้เปลี่ยนะครับ หุหุ
            นี่แหละประเด็น psu ของผมราคา 1400 ครับลองเปลี่ยนเลยตามลายเซ็น

Comment

Originally posted by Adeenaleen View Post
              นี่แหละประเด็น psu ของผมราคา 1400 ครับลองเปลี่ยนเลยตามลายเซ็น
              เพาเวอผมซื้อมา1เดือนเองนะคับของใหม่วัตเต็ม-*-
              ต้องเปลี่ยนด้วยหรือเงินหมดกันพอดี
              เปลี่ยนใหม่หมดแล้วเหลือฮาดดิส-..-

Comment

แต่บางเกมส์นี่เค้าปุปค้างเลยนะคับไมได้เล่นไรเลย
                วันนี้ลองเล่นCOD4 ออนไลน์ดันไม่ค้างเล่นไปประมาณเกือบ1ชม.อะงับ
                ผีเข้าผีออก-*-
                เกมที่ลงใหม่เป็นหมดเลยอะเกมที่เคยลงไว้แล้วเล่นได้สงสัยจะฮาดดิส-*-

Comment

อ้าว..นึกว่าไปสบายแระ ที่ไหนได้...............อิอิ

Comment

ผมไม่ได้จะว่าอะไรนะครับ ของนายอะไรก็ดีหมดอะครับ ยกเว้น HDD นะครับ รุ้สึกว่ามันจะแปลกไปหน่อย ยังไงก็หามาลอง test ดูก็ดีเหมือนกันนะครับ

Comment

Originally posted by armyman View Post
                      อ้าว..นึกว่าไปสบายแระ ที่ไหนได้...............อิอิ
                      ยังหรอกท่านลีตราบใดที่ผมยังเล่นเกมแล้วค้างอยู่ผมจะไม่ยอมถอยเก็บเงินซื้อฮาดดิสใหม่...
                      สู้ต่อไป ทาเคชิ เซบาดือ..ช็อกกา...

Comment

น่าสงสารคับ เอา 8800 GT ZERO 2 มาขายผมซะ แล้วซื้อ 7300 GT MAXX ของผมไปใช้ไม่มีปัญหาแน่นอน 555+
                        ล้อเล่นนะคับ แต่ถ้าจะขายต่อก้อเอาจริงๆ ขอให้อาการหายไวๆนะครับ

Comment

พาวเวอร์ที่ว่าวัตต์เต็มนี่รุ่นไหนครับ ยี่ห้ออะไร
                          พบว่าอาการเกิด bad ของ HD มันเป็นอากรต่อเนื่องมากกว่ามันไม่ใช่ต้นเหตุ ไฟไม่พอภาพไม่ขึ้น กดรีเซ็ทหรือปิดเครื่องบ่อยๆ HD ถึงไป

Comment

ถ้าว่าเป็นที่HDลองถือ HDมาเทสกับเครื่องผมก็ได้ครับ ผมก็อยู่ จอหอ

Comment

สเปคเทพทั้งที

Comment

Originally posted by เบบี้ View Post
                                ถ้าว่าเป็นที่HDลองถือ HDมาเทสกับเครื่องผมก็ได้ครับ ผมก็อยู่ จอหอ
                                ช่างบอส ไปดูให้เขาหน่อย

Comment

Working...
                                X