Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมดเงินไปกะคอมตัวนี้เยอะแล้วก็ยังมีปัณหาเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองเช็คตัวที่การ์ดจอแล้วก็เช็คที่ PSU ว่าดีมั้ยครับแต่คิดว่าน่าจะเป็นที่ PSU มันจ่ายแท้หรือเปล่าหรืออาจจะจ่ายแท้แต่มันกินไฟเยอะไปก็ได้ฮะไงพี่ก็ลองทำดูก่อนก็แล้วกันเอาใจช่วยฮะ ^_^

Comment

เศร้าใจT-T

Comment

เหอๆลองเอาฮาดดิสพ่อมาลองใช้ดูเหมือนกันทุกอย่าง80GB/7200RPM/2M/PATA
        เป็นเหมือนเดิมงงชิบหรือว่าจะเป็นที่เกมลองเล่นstar war battle front 2เห็นผลไวมากเล่นไป2นาทีสีเพี้ยนค้างเยย
        ลองr6vegas2 ต้องเล่นไปนานๆๆถึงเป็นเซงละมันเป็นทีไรกันวะเนี่ย
        เนี่ยรูปดูเอาคับ
        Attached Files

Comment

ผมว่าท่านต้องหาอีกเครื่องมาลองสับเปลี่ยนอุปกรณ์ดูทีล่ะชิ้น แล้วเทสให้มันชัวร์ๆ จะได้ไม่เสียเงินหลายรอบ แต่เท่าที่ท่านว่ามาผมว่าพาวเวอร์จ่ายไฟไม่พอ การ์ดจอท่านมันกินไฟมากนะ

Comment

โอย เซงแทน

Comment

น่าเห็นใจอ่ะ - -*

สงสัยตรงนี้บอร์ดกับการ์ดจออ่ะ

แค่สงสัยน้ะ คุณต้องลองดู ลองแก้ไขทีละชิ้น ทีละตัวไป

ใจเย็นๆ ใจเย็นๆ

แต่เห็นใจจริงๆ

- -*

Comment

เซงแว้วคนในครอบครัวก็แทบจะไม่มีใครสนใจคอมแบบผมเลยT-T
                ตอนนั้นไปเทสร้านแXงไม่ค้างกลับมาบ้านมาเล่นค้างซะงั้นโว้ยยยยยเซงช* บ ห * ย
                ตอนเทสที่ร้านเขาก็ใช้ฮาดดิสเขานะเล่นได้ไม่ค้างงเลยคราวนี้เก็บตังซื้อฮาดดิสใหม่เป็นอกีขายทิ้งจบเลยไม่เล่นคอม
                แxงละเครียส

Comment

ถ้าอยู่แถวนี้ผมจะช่วยเทสให้จริงๆ แต่อยู่โคราช ถ้าไงถ้าเข้ามากรุงเทพฯ ผ่านนวนคร ยกมาทิ้งไว้ให้ผมซัก 2-3 วัน ก็น่าจะรู้ผลว่าเป็นที่อะไร

Comment

Originally posted by dkk View Post
                    ถ้าอยู่แถวนี้ผมจะช่วยเทสให้จริงๆ แต่อยู่โคราช ถ้าไงถ้าเข้ามากรุงเทพฯ ผ่านนวนคร ยกมาทิ้งไว้ให้ผมซัก 2-3 วัน ก็น่าจะรู้ผลว่าเป็นที่อะไร
                    เหอๆคงยากคับผมจะเปิดเรียนแล้วนี่สิ-*-

Comment

เซงเป็ด..

Comment

ลองทำบุญดูครับ..!!

Comment

Originally posted by sc View Post
                          ลองทำบุญดูครับ..!!

สาทุ

Comment

เสียงตรืดๆ ไม่ลองเช็คที่ hdd ละครับ ดูว่ามี bad sectorหรือเปล่า
                            เพราะพอคุณบอกว่าเป็นตัวเก่าผมก็ตะหงิดๆอยู่เหมือนกันนะ

Comment

ใจเยนๆๆค่อยๆทำเดวก้อได้คับ

Comment

ผมว่าเป็นที่ PSU ครับ หรือไม่ก็ไฟบ้านท่าน ผมสงสัยว่าท่านเล่นบ้านหรือเล่นหอครับ
                                ถ้าเเล่นที่หอพวกนี้จ่ายาไฟไม่ค่อย ดีครับ หรือถ้าเล่นที่บ้าน แถวๆบ้านท่านไฟตกไฟดับบ่อยไหม
                                ผมเคยเจอนะเปลี่ยนเกือบทั้งเครื่องสุดท้ายเป็นที่ PSU ครับ สบายๆ เปลี่ยนแล้วคอมพ์ก็ไม่มีปัญหา

ลองที่ PSU ครับไปหยิบตัวดีๆของเพื่อนมาครับ

Comment

Working...
                                X