Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ps3 xbox360 อย่าลืมบวกค่าทีวีที่เป็นfullHD เข้าไปด้วยเด้อถ้าคิดจะเอาไปต่อกับจอ25นิ้วธรรมดาอย่าเลยภาพห่วยกว่า 1650 proอีกไม่สวยอย่างแรง อีกอย่างหลายเกมส์ของคอนโซนที่มีลงพีซีเขาพั็ฒนากันบนพีซีทั้งนั้นดั้งเช่นDMC4 ที่เครื่องแค่20000อย่างผมกับสามารถทำภาพให้สวยงามได้ และอีอย่างเกมส์บนพีซีเขามีmodมาให้เล่นเยอะดี เพราะเกมส์ส่วนมากเราเล่นจบแค่รอบเดียวก็เบื่อแล้ว

Comment

• เอาเพล3มาลงลีนุ๊ก
      เปิดเนตก็ได้เล่นเกมก็ได้
      พิมพ์งานก็ได้
      hi5 ก็ได้

Comment

• เซิสเจอซะงั้น
        กำเงิน อยู่ในมือ ว่าจะซื้อ ps3 หรือ กาดจอใหม่ๆ ดี
        เห็นแต่ละคอมเม้นแล้ว คิดหนักเลย
        เลือกไม่ถูก
        ก็อย่างว่า อารมณ์ คอนโซล กับ Pc มันคนละอารมณ์กัน คิดถึงสมัยตอนเล่น ไฟนอล7 ไบโอภาคแรกๆ ของPs1 ทำให้ผมเล่นแบบไม่หลับไม่นอน แต่ ทำไม Ps2 มันกลับไม่ทำให้ผมรู้สึกอยากเล่นเลยตอนนี้เลยวางไว้เฉยๆ
        แล้วท่า ซื้อ Ps3 มาล่ะ มันจะกระตุ้นให้ผมกลับไปเล่นแบบบ้าคลั่ง เหมิอนตอนเพล 1 บูมๆ ได้ไหม

Comment

• ซ์้อทั้งคู่สิครับ

Comment

• เท่าที่ทราบมา Crysis ใน PS3,Xbox360 มันตั่งค่าไว้ที่ ระดับ High เองนะครับ

โดยเฉพาะ ใน CryENGINE 3 PS3 และ Xbox360 จะสามารถเล่นได้ในระดับ Medium เท่านั้นเอง

แต่ PC ปรับได้ถึง Ultra High (แต่ไม่รู้จะมีใครซักกี่คนที่ลงทุนปรับได้ถึงขนาดนั้น อิอิ)

แต่อย่างว่าแหละนะ คอมพิวเตอร์ เวลาเบื่อจะเล่นเกม ก็เอามาทำอย่างอื่นได้อีกตั่งเยอะ

ไดร์ฟ blu-ray ใน PC ก็เริ่มมีขายกันแล้วในตลาด(ถึงแม้ราคายังน่าตกใจอยู่ก็เถอะ)

ถ้าจะเลือกซื้ออะไรซักอย่าง ซื้อมาแล้วสามารถใช้ประโยชน์ได้สูงสุด"สำหรับเรา"ดีที่สุดครับ

Comment

• ถ้าพูดถึงคุณภาพกราฟฟิค การ์ดจอตัวไม่ถึง 1 หมื่นบาทก็ทำภาพออกมาดีกว่า PS3 เยอะแล้วครับ เยอะมากๆด้วย
              ลองเอา HD4890 มาเล่นพวก RE5 หรือ DMC4 ดูครับ แล้วจะลืมภาพใน PS3
              เล่น RE5 ใน PS3 ท่านเอา Jill มาเล่นได้รึเปล่าครับ หรือเปลี่ยน Mod ให้ภาพมันสีสดใส ไม่มืด
              PC มันดีตรงนี้แหละครับ นานๆไปอาจจะเห็น RE5 เวอร์ชั่น Jill ไม่ใส่เสื้อไล่ยิงผีก็ได้ครับ

อีกอย่าง PC มันเล่นเกมส์ได้เยอะมาก เกมส์ PS2 ก็เล่นได้เกือบหมด เกมส์เก่าๆตั้งแต่ Super famicom
              เล่นได้ทุกเกมส์ครับ และที่สำคัญมันใช้ Auto Cad ได้ อันนี้ PS3 ทำไม่ได้แน่นอน

Comment

• 2-3 ปีที่แล้ว pc ไล่ตาม ps3 แต่ตอนนี้ ps3 ตาม pc อยู่น่ะ

Comment

• ไว้ps3มีแผ่นก๊อปจะซื้อ หุหุ เ

Comment

• ไว้เกมตระกูล Final Fantasy ลง PC ก่อน แล้วจะถอยการ์ดจอแรงๆ มาเล่นกะมัน -*- ประเด็นคือมันไม่ลงเนี่ยแหละ 555+

ปล. ถามตัวเองก่อนว่า อยากเล่นเกมอะไรครับ ............. ผมรอ FF13 ออกก็ว่าจะถอย PS3 มาเล่นครับ :-) (ไม่เอา XBOX360 เพราะกลัวไฟแดง *0*! )

Comment

• Originally posted by onizika01 View Post
                      ผมซื้อVGAมาไว้เล่นเกมอย่างเดียว นี่แหละประเด็นหลักที่ซื้อการ์ดจอ
                      ผมซื้อCPU มาก็ซื้อมาเพื่อจะทำให้เล่นเกมได้ดีขึ้น ไม่มากก็น้อย
                      ผมซื้อRam มาเพื่อทำให้เปิดเกมหลายๆเกมในหน้าจอได้อย่างไม่ติดขัด
                      ผมซื้อ เม้า และคีย์บอร์ด มาเพื่อเล่นเกม เพราะว่าผมไม่ชอบเล่นเกมด้วยจอยสติ๊ก
                      เพราะผมมีใจรักใน เม้าและคีย์บอร์ด และทุกๆอย่างที่เป็นคอมพิวเตอร์

ถ้ามีคนมาให้ผมเลือก ว่าผมจะเลือกอะไร ระหว่างเครื่องเกมกับคอมพิวเตอร์
                      ผมจะตอบโดยไม่รังเลซักนิดเลยว่าผมเลือกคอมพิวเตอร์

จบ....
                      พูดแบบนี้เอาไปเลย 10 กะโหลก

Comment

• Strategy บน Console ไม่แหล่ม

ปล.ว่าแต่ใครขุดขึ้นมาหวา
                        Last edited by CannavaroJ; 13 Oct 2009, 14:51:18.

Comment

• คอมดิครับ

คอมผมซื้อมาแรงกว่า เครื่องคอนโซล อีก

ขึ้นอยู่กับว่า งบ ถึงหรือเปล่า ละครับ

Comment

• Originally posted by eol View Post
                            ไว้เกมตระกูล Final Fantasy ลง PC ก่อน แล้วจะถอยการ์ดจอแรงๆ มาเล่นกะมัน -*- ประเด็นคือมันไม่ลงเนี่ยแหละ 555+

ปล. ถามตัวเองก่อนว่า อยากเล่นเกมอะไรครับ ............. ผมรอ FF13 ออกก็ว่าจะถอย PS3 มาเล่นครับ :-) (ไม่เอา XBOX360 เพราะกลัวไฟแดง *0*! )
                            ผมเค้าไปดูคลิป ff13 เห็นแล้วอยากเล่นขึ้นมาเลยตอนนี้เลยสนใจอยากจะได้ ps 3 หรือ xbox ก็ได้

ส่วนเรื่องคอมนี่มันติดตรงที่ว่า เกมส์ rpg ทางญี่ปุ่นมันไม่ค่อยจะมีให้เล่นเท่าไรนี่สิ

ถ้าจะให้เลือก แฟนเกมส์แนวนี้ก็คง เลือก console ละมั้ง

สรุปคือถ้ามีทั้งคอม และ console จะดีมากครับ

Comment

• ตระกูลไฟนอล เมื่อก่อนผมจะเห่อมากๆ เพราะภาพมันจะสวยกว่าทุกๆเกมส์

ตอนนี้พอดูภาพตัวอย่างแล้วเฉยๆครับ คิดว่าน่าจะใช้ unreal engine 3 เหมือน last remnant

ภาพออกมาแนวๆเดียวกันเลย ผมว่าค่ายเกมส์ญี่ปุ่นเริ่มจะพัฒนากราฟฟิคไม่ทันพวกฝรั่งแล้วล่ะครับ

คิดว่าภาค 13 นี่คงไม่น่าดึงดูดพอที่จะควักเงินซื้อคอนโซลมาเล่นน่ะครับสำหรับผม

เอาเงินที่จะซื้อคอนโซลไปอัพเกรดเป็น GTX380 ดีกว่าครับ

Comment

• สำหรับผม คอมมีค่ามากกว่าเเค่เล่นเกมส์ครับ เป็นเพื่อนเล่น เป็นลุกน้อง เป็นที่เก็บข้อมูล เป็นเครื่องมือหาตัง

Comment

Working...
                                X