Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by zeng_ped View Post
    ถ้าผมจำไม่ผิดมันเกี่ยวกับ bit นะคับ

computer ที่เราใช้ๆกันอยู่ มี cpu ในการประมวลผลเเค่ 32 bit - 64 bit

ส่วนเกมส์ console นั่น สามารถประมวลผลที่ 128 bit - 256 bit

หรืออะไรนี่เเหละคับ

==========================================

ปล.อย่าเชื่อผมมากคับ เเค่เคยอ่านเจอผ่านๆ
    ผมก็คิดว่าอย่างนั้นแหละครับ เหตุผลที่เกมส์ ps2 มาเล่นบนคอมก็กระตุกถึงแม้ว่าใช้ core2dou ตาม

คอมมัน 64Bits แต่เกมส์ PS2 มันสร้างมาโดยให้ CPU ประมวณผลแบบ 128Bits เล่นยังไงก็กระตุก

ถ้าคอมมันออก CPU 128Bits ก็คงเล่นลื่้นอ่ะครับ

Comment

• อยากเล่น metal gear คับ แต่ไม่ชอบ ps3 อ่าคับ ( แผ่นแพงอิ๊บอ๋าย)

Comment

• FPS มันต้องเล่นกับเมาส์ถึงจะมัน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

• ผมว่า com โหดกว่านะ เพราะสำหรับ console เกมส์มันทำมาให้เครื่องแสดงประสิทธิภาพได้สูงสุด ส่วน PC เกมส์มันทำมาเพื่อประสิทธิภาพของเกมส์ออกมาสูงสุด พูดง่ายสำหรับ console เกมส์ทำมาเพื่อเครื่อง แต่สำหรับ PC เกมส์มันทำมาเพื่อตัวเกมส์เอง เข้าใจมั้ยคับ (พูดเอง งง เอง)

Comment

• Originally posted by debboy113 View Post
            อยากขอ ความคิดเห็นนะงับ

ไมได้ เปนการ โจมตี ฝ่ายไหนนะงับ

คือว่า เราลงทุน ซื้อการ็ดจอ แรง ระดับ 10000 บาท และก็อัพอะไรต่างๆ เพื่อเกมส์เช่น Crisis

Gear of war อะไรพวกนี้ผมก้ไม่รุ้มากนะงับ

คุ้ม ค่าไหม กับ การ ท่า เรา ซื้อพวก ps3 xbox แทน เพราะ เคยได้ยินมาว่า เคื่องพวกนี้ก็มี เกมส์ พวก GOW อะไรเนี่ยละงับ แล้วมัน ก็ไมได้ต้องกังวล ว่า การ์ดจอจะเอา มันอยุ่ไหม

เครื่องนึงน่าจะประมาน 15000 บาท
            เพราะ ที่ผมเข้าใจ พวก xbox ไรเนี่ยมันก็ปรับให้ภาพสูงสุด อยุ่แล้วใช้หรือเปล่า แล้ว มันก็ไม่ มีกระตุกอะไร คือลื่นอะ

เพราะอ่านๆ มา ถ้าปรับ สูงมาก ๆ การ์ดจอก็มีกระตุกหรือ หนืด ๆ ใช้หรอไม่
            (ผมอ่านๆมา เหนบอกว่า ต้อง โหด แบบ เทพเจ้าถึงเอา Crisis ลงอะไร เนี่ยอะ งับ)

เลย อยากถาม ความคิดเห็น เพื่อนๆ ทั้งหลายอะงับ

*************************************************************************************************ขอบคุณงับ**************************************************************************************************************************************************

Originally posted by OJARU View Post
            อย่าเบี่ยงเบนประเด็นกันนะครับ อิอิ จขกท. เขาตั้งใจจะถามว่า มีความเห็นอย่างไรกับการนำเงินที่มี(จำกัด) ไปใช้ซื้อ
            1. คอมธรรมดา + เครื่องเล่นเกมส์
            2. คอมแรงๆ เพิ่มเล่นเกมส์
            เขาไม่ได้ ต้องการให้ท่านเลือก ระหว่าง คอม กับ เครื่องเล่นเกมส์นะ
            แน่นอน คอมพิวเตอร์ ทุกคนต้องมีไว้ใช้อยู่แล้ว ไม่มีคงลงแดงกันแน่ 5 5 5
            ผมว่าท่านนี้เข้าใจถููกนะ

Comment

• ผมก็เล่นทั้ง คอม ทั้ง Ps3 มันคนละความรู้สึกกันอ่าครับ อยู่ ที่ความชอบส่วนตัวมากกว่าน่ะครับผมว่า ... เล่นเกมส์บน Ps3 ก็มันไปอีกแบบครับ เล่นบน Pc ก็ดีไปอีกอย่าง ... สรุปน่ะครับ โดยรวม แล้ว ถ้าชอบเล่นเกมส์เยอะๆ หรือเล่น ได้หลายๆเกมส์หน่อยตอนนี้ต้อง Pc อ่าครับ แต่ถ้าดซื้อ คุณสมบัติ เนี่ย Ps3 คุ้มมากครับ

Comment

• แล้วท่านจขกท.คิดว่าพวกที่ตั้งกระทู้บอกว่าจะเอาไปเล่นเกมนั้นเกมนี้
                เขาซื้อคอมไปเล่นเกมอย่างเดียวเลยหรือเปล่าละครับ
                ถ้าถามผมว่าจะเอาคอมราคา15000หรือว่าจะเอาเครื่องคอนโซลราคาเดียวกัน
                ผมจะเลือกซื้อคอมครับ
                มันทำงานได้หลากหลายกว่าเครื่องคอนโซล
                ทำรายได้จากคอมราคา15000

Comment

• ถ้าซื้อ ps3 มาเล่นเกมส์โดยเฉพาะ เคยคิดไหมว่าจะมีเงินซื้อเล่นกี่เกมส์ (อันนี้ถ้าคนรวยไม่เป็นไร)
                  ถ้าอยากเล่นสัก30เกมส์ล่ะ ต้องซื้อตั้ง30แผ่น 30แผ่นนี่เป็นเงินเท่าไหร่ผู้รู้มาช่วยตอบทีครับ ผมมะรู้
                  ถ้างบจำกัด มีเงินซื้อมาเล่นได้5เกมส์ จะคุ้มไหมนิ

ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ
                  งบ30000 ps3 เครื่อง15000 เหลือ15000 ซื้อแผ่นได้กี่แผ่น มีเกมส์ออกมาใหม่ ถ้าอยากเล่นก็ต้องซื้ออยู่เรื่อยๆ

งบ30000 pc คงได้คอมแรงสักเครื่องนึง ที่พอจะเล่นเกมส์ในปัจจุบันได้หมด (เกมส์ก็ฟรี ส่วนใหญ่โหลดบิตกัน)

สำหรับคนรวยก็ซื้อเลยครับps3 แต่สำหรับคนงบจำกัดผมว่า pc น่าจะเป็นทางเลิกที่เหมาะกว่านะครับ

Comment

• คอนโซล+ค่าทีวีรึยังครับ ?? ถ้า+ทีวีราคาก็พอๆกันอะครับ

คุณเป็นคนเล่นเกมที่มีสังคมรึเปล่า ?? ถ้าำไม่มีก็ตอ้งเลือกคอนโซลอะ

คุณมีเงินพอที่จะซื้อทั้ง 2 อย่างรึเปล่า ?? ถ้าำไม่มี ยังไงPC ก็ทีประโยชน์มากกว่าอยุ่แล้ว

ปล.อย่าซีเรียสสิครับมันก็แค่เกมส์ 555+

Comment

• นอกจาก PS3 จะเด่นที่ Blu-ray, Cell CPU 7 coreและ Harddiskในตัวแล้ว
                      อยากจะบอกว่า ....
                      PS3 ลง Linux ได้นะครับ
                      มีช่อง USB >>> ต่อเมาส์/คีย์บอร์ดได้
                      มีพอร์ตแลนด้วย

ส่วนองค์ประกอบที่กล่าวมาจะรวมกันทำอะไรได้บ้าง หาข้อมูลในเน็ทเอานะครับ
                      Last edited by T4st -t1 -s; 16 Aug 2008, 16:25:16.

Comment

• ซื้อๆไปเอาทั้ง 2 อย่างนั้นแหละครับ

Comment

• ผมว่าขึ้นกับว่าชอบเกมส์แนวไหนด้วยนะ

ถ้าแนว RTS ก็คอมแรงๆ ดีก่า เปิดสุด ให้ unit เยอะๆ ยิงกันเต็มจอ มันส์ดีอ่ะ
                          แต่ถ้าเป็นเกมส์ที่ยังไงก็ไม่ลงคอม ก็คงต้องเล่น PS3 อ่ะนะ อย่าง Final เป็นต้น

ก็คงต้องอยู่ที่กำลังทรัพย์เป็นหลักครับ ส่วนตัวก็เป็นแฟนของ Final เหมือนกัน ยังแอบลุ้นว่าเมื่อไหร่มันจะมีเกมส์แผ่นก๊อบของ PS3 มาซะที

ปล. เคยดู review เกมส์ Command 3 Tiberium war ในคอมภาพสวยกว่า XBOX360 นะคร้าบ

Comment

• ถ้ามีปัญญาซื้อPS3 คงไม่มีปัญหากับการซื้อคอมดีๆไว้เล่น

ถ้าไม่หนักหนาเรื่องงบ ก็ซื้อมันทั้ง2อย่าง คอมสเปคกลางๆ เน้นเล่นเกม ก็เน้นการ์ดจอหน่อย มันสนุกตอนอัพเกรดนี่แหละ ส่วนPS3เล่นเกมส์ก็ได้ ดูหนังก็แจ่ม เล่นBDได้อีกต่างหาก ก็คุ้มไปอีกแบบ ปัญหาจึงไม่ใช่การเลือกระหว่างคอมหรือPS3 เอาเข้าจริงๆ ก็ซื้อมันทั้ง2อย่าง

ผมมีคอมไว้เล่นเกมแล้ว ยังอยากได้PS3เลย

Comment

• ผมมีทั้ง PS3 และ PC ระดับดีแต่ไม่ถึงขั้นเทพ

ผมชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจไม่ได้เน้นว่าเครื่องต้องแรงมาก

ผมจะเปลี่ยน VGA ทุกๆ 6 เดือน ตาม กำลังทรัพย์

ใช้เงินในการเปลี่ยนประมาณ 1500-3000 แล้วแต่ช่วง

แล้วเครื่องจะเปลี่ยน ทุก 2 ปี ใช้งบประมาณ 20,000 บาท

ผมก็สามรถเล่นเกมใหม่ๆ ได้ ถึงไม่สวยแบบ Maximun แต่ก็ประทับใจ

ผมกำลังตัดสินใจขาย PS3 สาเหตุคือ เกมน้อย และเกมที่พัฒนาอยู่หลายๆเกม ก็เลื่อนการวางจำหน่าย

ส่วนเกมที่คาดว่าจะออกแต่ในเครื่อง PS3 ก็มาลงที่ PC และ Xbox360

ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่า PS3 ไม่น่าเล่นครับ แนะนำ Xbox360 ดีกว่า

ถ้าจะเล่นเกมบนคอม ก็เปลืองครับประหยัดก็ Xbox360

Comment

• PS3 เจอ GTX280TOP หรือ HD4870TOP เข้าไปก็ สวยสู้ม่ะได้หลอกกกกกก

Comment

Working...
                                X