Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอแรงๆ VS เครื่องเกมส์ (ps3 xbox)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เหอๆผมก็อยากได้play3 แบบว่าเกมคอมมันไม่ค่อยออกมาเยอะเหมือนคอนโซลน่ะผมว่า อย่างช่วงนี้ดิเงียบเหงาจริงๆเลย กะว่าจะซื้อมาเล่นFF13ให้ได้เลย พูดไปนั่น ต่อให้มีเกมเยอะแยะมากมายก็ไม่มีเวลามานั่งเล่นเกมนานๆแบบไม่ต้องทำอะไรสักที ทำไมน้ายิ่งโตยิ่งรู้สึกเวลามันไม่ค่อยมี
    เหมือนว่าเพลย์3มันก็ลงลินนุกซ์ได้ไม่ใช่หรอคับ แล้วมันจะเล่นเน็ตไม่ได้ได้ยังไงนิ

Comment

Originally posted by im View Post
      มีตังเอามันทั้งสองอย่างเลย ^^ps3ก็ดีเอาBlu-Ray มิยาบิมาดูของชัดๆโอ้เป็นแบบIMAXเลยหรือเปล่า โอ้ๆๆๆ PS3 สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆ
      ผมไม่เชื่อครับว่ามันจะชัด เพราะว่ามิยาบิมันเซนเซอร์ ..ยังไงๆก็เบลอ
      กร๊ากกกกกก ๆ ๆ ๆ ๆ

Comment

แต่ยังไง PC ก็ไม่มีวันที่จะได้เล่น metal gear4 กับ FF13 ครับ

แค่นั้นก็เพียงพอที่ทำให้ผมซื้อ PS3 มาแล้วล่ะครับ (พร้อมรอMGS4เรียบร้อย)

ตอนนี้ก็มีทั้ง2 อย่างละครับ ทั้ง PC ทั้ง xbox แต่ถ้าจะให้แนะนำจิงๆ ไปหา xbox มาเล่นแผ่นก๊อบดีกว่า ถ้าหากว่าคุณจะเล่น PS3 จริงจังแล้ว คุณก็ต้องใจกล้าพอที่จะซื้อแผ่นแท้ครับ(ซึ่งผมคิดเป็น%เลยว่าคนไทยจาก100%ที่เล่นเกม ซื้อแท้แค่5-10%เท่านั้น)

สิ่งที่PC ให้ไม่ได้เหมือนconsole คือความเท่าเทียมครับ จ่ายเท่ากัน แต่เล่นได้ไม่เท่ากัน อิอิ

Comment

ขอพูดมั้งคับ

สำหรับผมว่า ps3 น่ะคับ ตามความคิดผมน่ะผมว่ามันไม่ดีในตอนนี้เพราะ
          nocopy แต่อีกไม่นานปลายปีนี้คงสำเร็จหลังจากีกลุ่มนักเล่นเกมชาวเกลาหลีได้บัต สำเร็จแต่ไม่ผ่านตัวล็อค
          เล่นเกมโดยเฉพาะหรอผิดแล้วคับ ฝ่ายพัฒนาเกม
          ชื่ออาจารย์ไรซักอย่างเนี้ยละที่ทำ เกียร์4 หรือ gta4 เนี้ยละพึ่งประกาศว่าเสป็คเครื่อง ps3 ผลิตเกมไม่ได้ดังใจ
          ถ้าได้อ่านผ่านคงไม่มีไร เว็ปผมจำไม่ได้แล้วน่ะคับเชื่อแบบไว้หูน่ะคับ แต่ถ้าลำดับใจความ คือเค้าไม่สามารถสร้างเกมให้ตรงตามเสป็คที่เค้าตั้งไว้ได้ เนื่องจากข้อจำกัดของps3 พอเพื่อนอ่านไปที่มันนิ่งคับ หลังจากที่เถียงกับผมมาเป็นปีตั้งแต่ ps3 ออกใหม่

ไม่ใช้ว่าps3 ไม่ดีน่ะคับแต่มันไม่สามารถทำภาพให้สวยได้เกิน 1000 อันนี้จำม่ได้ค่าตรงตัวเท่าไร
          เพื่อนผมบอกเล่นcod ภาพสวยมาก เลยบ้าไปกับมัน

แต่ยังไง ps3 ก็ดีกว่าด้วยอัตราของบริษัทผลิตเกมที่มากกว่าคอม
          และมันก็เหมือนกับที่บ้างท่านบอก cod ในps3 สู้ codคอมไม่ได้เลย
          ซื้อคอมมาเพื่อเล่น bf2 5555+ เกมในฝัน

ท่านที่บอกว่า 7950gtx เทียบกับ 9800gtx มันสุดของภาพ แล้วอีกอย่าง ps3 ใช้lcd 40k กับ lcd 7-11k
          ปัจจัยมันเยอะคับ
          มันเทียบได้หรือคับ ขนาดที่บ้านซื้อ lcd สำหรับ ps3 มาผมยังเลือก คอม เพราะชอบการพักหน้าจอของคอม
          เล่นวินนิ่งไปดูmiyabi i see xxxjapen nippon<<<<<<<จงเจริญ 55 55

Comment

เฮ้อเซ็ง cebond จัง พิมไรไม่ได้ดังใจเลย ตกหร่นหรือหล่นตก เอ่ะยังไง

Comment

แต่ว่าPS3เล่นHi5ไม่ได้ครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมซื้อพวกPs3 xbox360จะดีตรงที่ไม่ต้องอัพเครื่อง แล้วเกมมันก็เยอะกว่าหนุกกว่าอยู่ยาวๆเหมือนps2ยังเล่นกันอยู่เลย
                แล้วก็ไม่เสียความรู้สึกตอนการ์ดจอออกรุ่นใหม่ด้วย

Comment

ทำไมมันไม่ทำการ์ดจอแรงๆแบบPS3บ้างฟะ -*-

Comment

เบื่อเกมส์พวกเดินหน้ายิงกันในคอมมากเลย มานจะแข่งกันแต่ภาพเหมือนจริงอย่างเดียวเลยอ่ะ การเล่นก็แบบเดิมๆไงไม่รู้ ชอบกราฟฟิคอาร์ตแบบแปลกๆการเล่นหลากหลายรูปแบบหน่อย ดูมันสร้างสรรค์กว่า ในคอมยังดีพอมีเกมส์พอร์ตจากเพล์ย2(capcom konami etc)แล้วก็ชอบเล่นจอยมากกว่าเลยซื้อมาเสียบกะคอมไว้เลย ตอนนี้หาเกมส์ในคอมเล่นไม่ได้เลยกลับไปขุดอีมูเครื่องCP3มาเล่นstreet fighters 3rd ก็มันดีเหมือนกันนะ

Comment

แล้วแต่แนวเกมที่ชอบค่ะ
                      ถ้าชอบแนวยิงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยิงๆๆๆๆๆๆกันอยู่นั้นแหละอาจมีแนวอื่นบ้างนิดหน่อย ก็ pc ค่ะ ทำงานได้ โหลดหนังปล่อยบิท อื่นๆมากมายแล้วแต่จะอ้างกันค่ะ(เพราะความจริงก็รู้อยู่ว่าคอมทำงานบ้านๆก็ทำได้ค่ะไม่ต้องซื้อคอมเทพ การ์ดจอเทพ)
                      แต่ถ้าชอบเกมฝั่ง jap หรือเกมหลายหลายแนวก็ต้อง เพล3 หรือ x box 360

แต่โดยส่วนตัวแล้วดิฉันไม่ค่อยชอบเกมยิงเท่าไหร่ค่ะ เลยเชียร์คอลโซล

Comment

ผมเลือก ps3 ครับ เพราะการ์ดจอกลาง ๆ ก็เล่นได้ทุกเกมแล้วครับ กราฟฟิกพอดูได้ แต่ ps3 จะทำให้กราฟฟิกเทพโดยไม่ต้องกังวล

crysis ไม่ใช่ของ PC อีกต่อไปครับ มันไม่ exclusive แล้ว ขายไม่ออก ฮ่า ๆ ๆ ลง ps3 แน่ ๆ CoD4 ก็มีใน ps3

แล้วก็ระบบ online PS3 น่าจะดีกว่าคอมนะครับ Lost Planet ลื่นมาก ๆ net true 1MB ถ้าใช้คอมไหปเล่น server ต่างประเทศ ping มหาศาลเลยล่ะ

ถ้าคิดจะเล่นเกม ps3 มีภาษีเยอะกว่าครับ แต่ต้องมีเงินลงทุนสำหรับค่าแผ่นด้วยนะครับ

-------------------

ทำไมมันไม่ทำการ์ดจอแรงๆแบบPS3บ้างฟะ -*- <---- การ์ดจอ ps3 มันกระจอกมากเลยนะครับ แต่ตัวประมวลผลมันเทพมาก แล้วก็เกมที่ทำมามันทำให้เข้ากับ ps3 มากกว่า

ลองคิดดี ๆ ครับ ทำไม PC ถึงเล่นเกม ps2 ได้ไม่สมบูรณ์ ทั้ง ๆ ที่ crysis ภาพสวยกว่า FFXII เพราะมันไม่ได้ทำมาเพื่อ PC ต้องแก้ไขอะไรหลายอย่าง

Comment

แต่จริงๆมันไม่น่าเอามาเทียบกันนะ เครื่องคอม ไม่ใช่เครื่องเกมส์ แต่เหมือนเล่นเกมส์ได้เป็นออฟชั่นเสริมซะมากกว่าสำหรับคนที่ชอบใช้คอม แต่เครื่องคอนโซล เป็นเครื่องที่มีไว้สำหรับมานั่งเล่นเกมส์โดยเฉพาะ

ปล.เพราะดูส่วนใหญ่คนเล่นเกมส์คอมมักจะเล่นเกมส์ไม่ค่อยจะจบ แบ่งเวลาเล่นคอมไปใช้กะอย่างอื่นมากกว่า
                          Last edited by ballmakoto; 2 May 2008, 12:30:17.

Comment

http://www.online-station.net/forum/...c.php?id=42617

ลองอ่านบทความนี้ดูค่อยตัดสินใจใหม่ อิอิ

กราฟฟิคมันสวยกว่าของ PC

Comment

ซื้อคอนโซลอยากได้ภาพสวยก็ต้องซื้อจอแพงอีก -0-

Comment

คอนโซลมัน fix resolution แต่ PC มันๆไม่ Fix อ่ะจิเลือกเอาตามใจชอบ

Comment

Working...
                                X