Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX แรงกว่า XFXGF8800GT XXX เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เงินถึงก็จัดไป

Comment

Originally posted by Romance View Post
      เงินถึงก็จัดไป
      ลูกค้ามีคนนึงใช้ 9800GTX MSI สิ้นเดือนนี้เค้าจะจัด SLI อีกตัว

เดี๋ยว Test มาให้ได้ชมครับว่ามันจะแจ่มไหม

แต่ที่แน่ๆ ไม่แจ่มตรงมันแพง

Comment

Originally posted by Kengjeed View Post
        ผมชอบ 9800GTX เพราะแพงกว่าดี อิอิ

ความชอบส่วนตัว ครับ
        -ชอบที่บอร์ดสีดำ มันโหดดี
        -ชอบที่ความยาว ดูอลังกาลดี
        -ถึงจะแรงกว่าไม่เยอะแต่มันก็แรงกว่า ๕๕๕

แล้วแต่คนครับ อิอิ
        โดนจริงๆ มันก็จริงอย่างที่ท่านว่านะครับ

ลูกค้าบางคนเงินไม่อั้นเอาแรงไว้ก่อนผมเจอมาหลายคนแล้วครับ

Comment

Originally posted by ViewExtreme View Post
          โดนจริงๆ มันก็จริงอย่างที่ท่านว่านะครับ

ลูกค้าบางคนเงินไม่อั้นเอาแรงไว้ก่อนผมเจอมาหลายคนแล้วครับ

ผมคนนึงละ........เงินอั้นแต่แพ้ทางคนสวย 555+ โดยเฉพาะ ร้าน อิลิท ชั้น4 ไม่เคยต่อสักคำเหอๆ เจ๊เค้าน่าร๊ากก ทุกคนเรย

Comment

อืม....

Comment

ชอบตัวไหนก้เอาตัวนั้น ต้องถามใจตัวเองก่อนว่าเอนเอียงไปตัวไหนบ้าง

ถ้าเงินถึงและไม่คิดมากเรื่องส่วนต่างก้เอา 9800GTX
              ถ้างบจำกัดหรือเสียดายตังและคิดว่าไม่คุ้มก้เอา 8800GT
              แต่ในอนาคตถ้าไดรเว่อร์ลงตัว 9800GTX ก้อาจจะแรงกว่านี้ก้เป็นได้(มั่ง) หุหุ ^^

Comment

เป็นผม เลือก 8800Ultra ถึงจะเป็นเทคโนโลยีเก่า G80 - แรงกว่า - ยังแพงกว่าินิดหน่อบ
                แต่เรื่องความเป็นตำนานนั่นแหละที่กินขาด

9800GTX หาความเท่จากส่วนนั้นไม่ได้ เพราะว่าไม่ต่างกับ 8800GTS G92 512 เลย เพียงแค่จับมาอัด Core / Mem เพิ่มเท่านั้น นับว่าเป็นแค่การ์ด รุ่น OC แต่กลับเปิด Series ใหม่ แล้วแบบนี้จะหาคำว่า "ตำนาน" จากมันได้ที่ไหนเล่า.
                แต่ทว่า ตามRank ต่างๆ เช่นพวกเว็ป OC Rank 9800GTX เริ่มมีพลังเหนือ 8800Ultra จริงๆ แต่นั่นเป็นเพราะว่า
                10คน ใช้ 9800GTX แต่แค่ 1คนใช้ 8800Ultra สถิติที่ออกมาก็ต้องพอเข้าใจแหละครับ เพราะมีคนใช้น้อยกว่า ราคาสูงกว่า แต่ถ้าไม่อยากเล่นแบบ Extreme ก็เล่น 8800GT เถอะครับ ไม่คุ้มที่จะเสีย 9800GTX เพราะว่า มันแรงกว่ากันไม่มาก (แต่ก็แรงกว่า) 8800GT นี่ถ้าลากเซียนๆ ระบายความร้อนดีๆ 9800GTX นี่ไม่ได้เกิดเลยครับ

สรุป ถ้าผมปั้มเงินได้ ผมตอบ 8800Ultra (ทางเลือกผมเอง)
                ถ้า มีพาวเวอร์ดีๆ อยู่แล้ว เลือก 9800GTX
                ถ้า ยังไม่มีพาวเวอร์ดีๆ ที่ 500-600w ++ ผมเลือก 8800GT เพราะเอาเงิน อีกเกือบ 4 พัน ระหว่าง 9800 - 8800 ไปลงที่ Power ดีๆซักตัวดีกว่าครับผม

ปล. ดู 9900GTX ไว้ละกัน เดี่ยวเจอแบบ Series 7 ตอนนั้นแหละ 9800 จะไม่เหลือ
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

เหมือนซื้อรถอ่ะครับ ถ้าคนชอบรถเก่ามาแต่งใหม่ แรงแต่เท่ารถใหม่ ก็เลือก 88 (มัสแตงเก่าๆมาแต่งเพิ่ม)

แต่ถ้าอย่างผมชอบอะไรใหม่ ๆ ไม่ต้องแต่ง แบบซื้อแล้วดีเลยก็ 98 (มัสแตงรุ่นใหม่ล่าสุด)

ไม่ต้องคิดมากครับ เงินก็เงินเรา ซื้อมาแล้วก็เป็นของเรา.......ใครจะว่ายังไงก็ไม่เกี่ยวกับเรา

Comment

Working...
                  X