Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ramไม่ดี มีส่วนทำให้คอมค้าง หรือแฮงค์ หรือไม่ ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นอกเรื่องนิดนึงครับ

เหล้าไม่ถูกปาก หรือไม่ถุกคอก็แฮงค์ได้ครับ

Comment

แล้วภาพ เป็นเส้นๆ นี่เกี่ยวกับอะไรครับ การ์ดจอ หรือ จอlcd

บางทีเล่น CS พื้นสีเพี้ยน จะมีจุดสีม่วงผสมๆ

บางทีภาพเป็นเส้นๆ ครึ่งขวาเส้นขวา-ดำสลับกัน ด้านซ้ายเส้นสีต่างๆสลับกัน

Comment

ลืมดูเยย

P5GD1-Pro ครับกำลังดีเลยรุ่นนี้ แต่เลิกผลิตไปแล้ว แต่บางร้านอาจจะมีลองหาๆดูครับ

ตอนนี้บอร์ด DDR1 เริ่มหายากแล้วครับที่เป็นชิพ i915 ตอนแรกผมก็อยากได้ P5GD1-Pro แต่งบไม่ถึงแล้วเลยเอา P5GPL มาแทนใช้ดีเหมือนกันต่างกันนิดหน่อย

Comment

P5GD1 Pro ตอนนี้ยังพอหาได้ครับ

ร้านบริเวณชั้น 3 ใกล้ ๆ บันได (ไม่ใช่บันไดเลื่อนนะครับ) เห็นยังมีมั้ง (ไม่ใช่ร้าน New castle นะครับ)

ใช้ดีครับบอร์ดตัวนี้ แฟนผมก็ใช้อยู่

Comment

ผมเป็นคนที่ตั้งกระทู้เองนะครับ

Update ****

ตอนนี้ได้ทำการเปลี่ยน M/B ดูแล้ว หลังจากนั้นก็ไม่แฮงค์อีกเลยครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆที่ช่วยแสดงความคิดเห็นครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ T-T

Comment

Working...
            X