Announcement

Collapse
No announcement yet.

เป็นแบบนี้จะเครมได้หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เป็นแบบนี้จะเครมได้หรือป่าวครับ

จะเอา M/B ไปเครมศูยน์ใหญ่ อะครับ พอดีซื้อมาเล่นเกมอยู่ดีๆ มันก็ดับ มีกลิ่นไหม้ พอเปิดเคสดู ก็เห็นว่ามันมีเม็ดเล็กๆไหม้ อะครับ แต่มันเป็นแค่นิดเดียวรอยมันเป็นจุด บนตัว ic อยากทราบว่าถ้าเอาไปศูยน์ใหญ่เขาจะเครมให้หรือป่าวครับ หรือว่า ต้องเพิ่มเงินซ่อม ผมไม่ได้ทำอะไรกับมัน มันพังเองแบบนี้ผมก็ซวยเลยถ้าเขาไม่รับเครม ผู้รู้ช้วยตอบที่ครับ

ถ้าไปแบบมีรอยไหม้ๆนี้คงต้องเสียเงินนะ แต่เค้าก็จะให้ตัวใหม่มาเลย

Comment

เสียเยอะหรือป่าวครับ

Comment

ถ้าไำม่อยากเสียเงินก็แต่งหน้าศพให้เนียนก่อนเคลมครับ

Comment

จับลงน้ำ เอาแปรงสีฟันจุ่มแฟ้บเช็ดรอยไหม้เลยครับ ^^

แล้วก็ลงแป้งซะให้เรียบร้อย น่าจะพอทน ถ้าไม่เลวร้ายมาก

Comment

ไปเครมมาครับเขามองไม่เห็นเลยเครมให้แต่ดูละเอียดมาก แต่ดันมองไม่เห็น ก็ดีที่มองไม่เห็นเพาะผมไม่ได้ทำอะไรมันพังเองถ้าจะไม่เครมให้คงเสียความรู้สึกกับ เงือนไขที่เอือประโยชน์ให้ตัวเอง มีอีกคนไปเครมตอน 17.20หลังผมแปปเดียว เป็นการ์ดจอ มีรอยฉี่หนูนิดเดียวเล็กมากเขาบอกเครมไม่ได้ น่าสงสารจัง

แต่มีอีกเรื่องจะเล่าให้พัง ก่อนน่านั้นมีคนเอาบอด 940 ไปเครม พนักงานเครมเส็จลองเปิดให้ลูกค้าดูดันลืมเอา cpu ออก แล้วให้ลูกค้าไปเลย พนักงานมารู้ตอนผมมาเครม ต่อนี้ละ เพาะต้องเอา cpu มาลองกับบอดผมว่าเสียหรือป่าว พนักงานขอบคุณผมใหญ่เลย เพาะว่าถ้าผมไม่ไปเขาก็จะเก็บของกับบ้านแล้ว เขาบอก cpu ทีให้ไปแพงด้วย ไม่รู้กี่บาทพนักงานไม่ได้บอก แต่ไม่รู้คนที่เอาไปเอามาคืนหรือป่าวแต่เห็นพนักงานบอกเขารับปากจะเอามาคืน พรุ้งนี้

Comment

ใช้แปรงชุบทินเนอร์แล้วค่อยๆขัดครับ

Comment

Originally posted by mingsound View Post
                ใช้แปรงชุบทินเนอร์แล้วค่อยๆขัดครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

ใช้สูตร อมตะด้วยนะครับ "ตีหน้าเศร้า เล่าความเท็จ"

บอกเค้าว่ามันไม่รู้เป็นไรเปิดไม่ติด

Comment

Working...
                  X