Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามกันเล่นๆ เรื่องมีอยู่ว่า... (ลองชี้เมาส์ค้างที่นี่ดู)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามกันเล่นๆ เรื่องมีอยู่ว่า... (ลองชี้เมาส์ค้างที่นี่ดู)

ขณะเครื่องทำงาน เราดึงแรมออก ภาพจะค้าง หรือจอดับเลยครับ ??

ใครลองแล้วบอกด้วยครับ(ผมไม่กล้า) อิอิ

Comment

ผมลองแล้วครับ แต่ไครอยากรู้ ต้องลองเองครับ ผมไม่บอกครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ผมลองแล้วครับ แต่ไครอยากรู้ ต้องลองเองครับ ผมไม่บอกครับ
        -------------------
        กรรม.....

Comment

บอกให้กได้ ผมทำไม่สำเร็จครับ ไฟดูด ซะก่อน แต่แค่นั้นเครื่องก็ค้างแล้วครับ

Comment

ทีนี้มาเข้าเรื่องวิชาการซักนิดนึง ...

แรมนี่มีโอกาสหยุดทำงานชั่วขณะ แล้วทำให้ภาพค้างไหมครับ ??

Comment

น่าจะไหม้ได้ครับ แบบว่าถ้าดึงออกมาไม่ตรงมันจะลัดวงจร

ถ้าลองก็ลองกดขาล๊อกแรมสองข้างพร้อมๆกันให้แรมเด้งออกมาเลยอ่ะครับ แรมอาจจะเสียได้ครับ

Comment

อืม นี่ถ้าถามว่าแงะทีวีตอนเปิดอยู่จะเป็นไง ท่านคงโดนไฟดูดตายไปแล้วใช่มั้ยเนี่ย

Comment

ไฟเครื่องที่ผมเล่นมันไม่ช๊อตอะดิ แต่ไหม้คาเมนบอด

Comment

Originally posted by kirk View Post
                    น่าจะไหม้ได้ครับ แบบว่าถ้าดึงออกมาไม่ตรงมันจะลัดวงจร

ถ้าลองก็ลองกดขาล๊อกแรมสองข้างพร้อมๆกันให้แรมเด้งออกมาเลยอ่ะครับ แรมอาจจะเสียได้ครับ
                    รถใหม่สวยจังเลยกั๊บ

Comment

Originally posted by ใครวะ View Post
                      ทีนี้มาเข้าเรื่องวิชาการซักนิดนึง ...

แรมนี่มีโอกาสหยุดทำงานชั่วขณะ แล้วทำให้ภาพค้างไหมครับ ??
                      อุปกรณ์ไม่มีการหยุดแล้วทำต่อครับ มีแต่ค้างเราพะทำไม่ทันแต่มันทำตลอดครับ

Comment

ขอถามต่ออีกซักนิด

การค้างเนื่องจากทำงานไม่ทัน เกิดจากอุปกรณ์ได้บ้างครับ ? ( คิดว่ากำลังประสบปัญหานี้อยู่กับตัว ) ...

Comment

Originally posted by ใครวะ View Post
                          ขอถามต่ออีกซักนิด

การค้างเนื่องจากทำงานไม่ทัน เกิดจากอุปกรณ์ได้บ้างครับ ? ( คิดว่ากำลังประสบปัญหานี้อยู่กับตัว ) ...
                          เป็นได้ทุกส่วน

Comment

จอไม่ดับ ถ้ามองจากไกลๆ เหมือนเครื่องตอนเปิดทิ้งไว้
                            แต่ลองขยับเม้าท์ กด คีย์บอร์ด ไม่ได้เลยมันค้าง

เคยเจอมานะครับ โดนขโมยแรม ไอ้คนขโมย ไม่ยอมปิดเครื่องให้ ดึงออกไปดื้อๆเลย

Comment

ไฟจะดูดซะก่อนเลยครับ

Comment

Working...
                              X