Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ CRT สั่นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอ CRT สั่นครับ

คือว่าจอ crt ของผมมันสั่นตอนนี้ใช้ของ gview 17 นิ้วอยู่อ่ะครับ เมื่อก่อนผมใช้จอของ laser ขนาด 14 นิ้ว ก็สั่นครับ พอยกไปศูนย์ก็หายไม่สั่นอะไร แต่พอกลับมาบ้านก็สั่นอีก ไม่รู้จะแก้ยังไงดี ลองย้ายไปตามจุดต่างๆในบ้านก็ยังไม่หายครับ ใครมีแนวทางแก้รบกวนด้วยนะครับ
    ปล.ไม่มีลำโพงขนาบจอ และไม่ได้วางติดกับเคสด้วยครับ เมื่อก่อนสั่นหนักมาก แต่ปัจจุบันปรับค่า refresh rate ให้สูงขึ้นได้ 75 Hz สั่นน้อยลงแต่ยังสั่นอยู่ครับ

วางไว้ไกล้ลำโพงหรือหม้อแฟลงอะไรรึป่าวครับ ผมก็เคยเป็นอะ วางหม้อแปลงโมเดมไว้ไกล้เกินไป

Comment

เอ่อ...ไม่มีนะครับ แต่ว่ามีความเป็นไปได้ไหมอ่ะครับ ว่าหน้าบ้านผมอยู่ริมถนนแล้วมีหม้อแปลงไฟฟ้าของกฟผ.อยู่หน้าบ้านพอดีเลย แต่ผมลองย้ายจอไปตั้งหลังบ้านแล้วก็ยังไม่หายนะครับ

Comment

ลองเอาแม่เหล็กเล็กๆขนาดพอดีแปะเทปกาวไว้หลังจอดูนะครับอาจจะหาย

Comment

Originally posted by mooyai View Post
          เอ่อ...ไม่มีนะครับ แต่ว่ามีความเป็นไปได้ไหมอ่ะครับ ว่าหน้าบ้านผมอยู่ริมถนนแล้วมีหม้อแปลงไฟฟ้าของกฟผ.อยู่หน้าบ้านพอดีเลย แต่ผมลองย้ายจอไปตั้งหลังบ้านแล้วก็ยังไม่หายนะครับ
          ลองปรับเป็น85hzหรือยังครับเพราะตรงนี้เป็นค่าที่ดีที่สุดระหว่งมอนิเตอร์และสายตาเราที่จะแยกออกครับ

Comment

เปิดแอร์แรงไปหรือเปล่า มันเลยสั่น

ล้อเล่นนะครับ

Comment

ปลักไฟ

Comment

จอ LCD ผมก็สั่น มารู้ที่หลังว่าเป็นเพราะ

พัดลมมันเป่าแรงเกิน จอก็เลยสั่น . . .

Comment

Originally posted by ซะงั้น View Post
                  จอ LCD ผมก็สั่น มารู้ที่หลังว่าเป็นเพราะ

พัดลมมันเป่าแรงเกิน จอก็เลยสั่น . . .
                  อ่อ แบบนี้ของผมก็สั่นครับ สั่นงึกๆเลย 555+

Comment

Originally posted by ซะงั้น View Post

ไม่รู้จอผมสั่นด้วยหรือเปล่าแต่เวลาดูหนังโป๊เสร็จเหมือนภาพมันสั่นๆไงไม่รู้ครับ

Comment

อาการสั่นของท่านข้างบนนี่ ไม่น่ากลัวครับ อิอิ

Comment

Working...
                      X