Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกม GTA V แล้ว CPU วิ่ง 100 ตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกม GTA V แล้ว CPU วิ่ง 100 ตลอด

!@#$%

เล่นเกม GTA V แล้ว CPU วิ่ง 100% ตลอดเลยครับ
    แต่การ์ดจอวิ่ง 65-85% แต่เกม PUBG วิ่งปกติ เป็นเกม GTA V เกมเดียว
    ใครพอจะมีวิธีแก้ไขมั้ยครับ หรือต้องตั้งค่าอะไรมั้ย

spec
    Windows 10 64bit
    i5 4690
    H97 Pro gamer
    GTX 970
    Ram 16GB

Last edited by Pstza; 28 Sep 2018, 10:35:19.

gta ใช้ cpu มากกว่า pubg นะ

Comment

Originally posted by taibkk View Post
      gta ใช้ cpu มากกว่า pubg นะ
      เหตุผลตามดังด้านบน อยากแก้ก็ต้องเปลี่ยน CPU ไป i7 4XXX 4C/8T

อยากกระจ่างลองฟังอันนี้ 1:07:30 เป็นต้นไป จะได้เคลีย

Comment

ถ้าใช้จอ 60Hz แล้วไม่มีอาการกระตุกก็ไม่ต้องไปสนใจ

Comment

สงสัยผมต้องอัพสเปคแล้วมั้งเนี่ย

Comment

อัพเลย แต่อัพจอไปใช้ 144Hz นะ จะได้เห็นความต่างของเฟรมที่เกิน 60

Comment

อัพ i7 ตัวไม่ k ไม่แพงเท่าไร
              ขายเก่าสมทบทุน ใช้ต่อยาว ๆ

Comment

Comment

Originally posted by Pstza View Post
                  สงสัยผมต้องอัพสเปคแล้วมั้งเนี่ย
                  ก็คงต้องอัฟ cpu ล่ะครับ เป็นพวก i7 4770 4790 ยกตัวอย่างเจอมากับตัว ตอนแรกผมใช้ i7 7 4770 เล่น the wicher 3 ปรับแบบ Ulta ตอนแรกผมก็วิ่งราวๆ ทุกหัวทุกเทรดราวๆ 30-40% สบายๆ ลื่นเข้าเมือปรับหมดเลยทุกอย่าง พอขายแล้วอัฟมาใช้ i5 6400 การ์ดก็ใบเดิม เข้าเมือก่อนกระตุกเป็นบางช่วง cpu ล่อไปประมาณ 90% ต้องลดมาปรับ high

Comment

CPU มันเป็น 4C 4T สมัยนี้เล่นเกมแทบจะไม่ไหวแล้ว คือถ้าอัดกราฟฟิกอะ ตัน CPU แทบจะหมดแล้ว

Comment

Working...
                    X