Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ i5 4690 อยู่ จะเปลี่ยนไปใช้ i3 8100 ดีไหม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by taibkk View Post
    555

เค้าเรียกว่า รุ่นใหญ่ ตะหาก
    ครับ

Comment

Originally posted by H4RDG4M3R View Post
      ไรเซน3 2200g ก็น่าสนอยู่นะ gpu มันแรงพอตัวเลยลองไปศึกษาดูที่ห้อง amd

CPU แรงสู้ ตัวเดิมขอว จขกท. ไม่ได้ละนะ

Comment

ประกันของอะไร ถ้าแค่บอร์ดก็เปลี่ยนแต่บอร์ดไปก่อน แต่ถ้าจะทั้ง cpu ทั้งบอร์ดก็ i5 8400 ไป
        หรือถ้าอยากเปลี่ยนค่ายก็ 2200g กับ 2400g ตามนั้น

Comment

แนะนำให้ใช้ของเดิมครับ อัพไป i3-8100 ความแรงก็เพิ่มแค่ 5-10% เอง แถมแพงค่าแรมอีก
          ถ้าจะอัพจริงๆก็ i5-8400 หรือ i5-8600K ไปเลย

Comment

ช่วงนี้แรม DDR4 แพงด้วยสิ

Comment

ดูเหมือนเจ้าของต้องการอัพเกรดระยะประกันมากกว่า อัพเกรดประสิทธิภาพน่ะครับ
              แนะนำให้รอบอร์ดประหยัดกว่า Z370 มาขาย ระหว่างนี้ก็เก็บเงินเพิ่มไปด้วย ไปมอง i5 gen 8 ดีกว่า

Comment

อุปกรณ์คอม อายุการใช้งานทั่วไป มากกว่าระยะประกันนะครับ ไม่ได้พังง่ายๆ ขนาดนั้น

Comment

ของผมก็คล้ายกับ จขกท ครับ ของเดิม i5-4570 เปลี่ยนมา i3-8100
                  แต่ยังดีได้ ram มาไม่แพงมาก แต่ดันไปแพงบอร์ดแทน
                  ก็ถ้ามีงบและอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนครับ แต่ถ้าคุ้มหรือดีกว่าเดิมไหม บอกเลยว่าไม่ ^^

Comment

Originally posted by tun_oa View Post
                    ของผมก็คล้ายกับ จขกท ครับ ของเดิม i5-4570 เปลี่ยนมา i3-8100
                    แต่ยังดีได้ ram มาไม่แพงมาก แต่ดันไปแพงบอร์ดแทน
                    ก็ถ้ามีงบและอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนครับ แต่ถ้าคุ้มหรือดีกว่าเดิมไหม บอกเลยว่าไม่ ^^
                    เปลี่ยนมาแล้วแรงขึ้นแบบเห็นได้ชัดไหมครับ

Comment

ใช่ครับ ถ้าแรมราคาไม่ปรับตัวสูงแบบนี้
                      สมัย gen6-7 ก็คุ้มกว่า ถึงจะได้ cpu ประสิทธิภาพพอ ๆ กันก็ตาม

แต่พอแรมราคาสูง ประกอบกับบอร์ด gen 8 มีตัวเลือกแค่ Z370 ผมว่ารอก่อนดีกว่า
                      เอา i3-8100 คู่ Z370 ดูเกินตัวไปนิด เสียดายฟีเจอร์บอร์ด

Comment

ใช้ i5 4690 อยู่เหมือนกัน มันตกรุ่นต้องเปลี่ยนกันแล้วหรอตามไม่ทัน -0-

Comment

Originally posted by golftew25 View Post
                          เปลี่ยนมาแล้วแรงขึ้นแบบเห็นได้ชัดไหมครับ
                          ไม่ต่างกันมากครับ รู้สึกได้ทางใจ ^^ ว่าได้เปลี่ยน 55555
                          ถ้าของเดิมมี ram drr4 อยู่ก็น่าสน แต่ถ้า drr3 เปลี่ยนตอนนี้จุกแน่นอน

Comment

ผมใช้ 4440 อยู่ ควรเปลี่ยนดีไหม

Comment

Working...
                            X