Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply Guide (New)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัย antec neo eco 850w platinum รหัสโมเดล X8000A209JF-20 ทำไมหาอ่านรีวิวไม่ได้เลยครับ(เว็ปนอกก็ไม่เห็นหรือผมหาไม่เจอกันนะ) มันเป็นรุ่นใหม่จึงยังไม่มีใครเทสหรืออย่างไร..?
    เห็นฝรั่งบางคนคุยกันบอกว่า โมเดลใหม่นี้ย้ายไปให้ delta ผลิต (แทนsea อย่างเศร้า)
    ประเด็นสำคัญเลยคือ น้ำหนักมันเบามากๆรู้สึกได้เลยว่าโหวงเหวงกว่ารุ่น EDGE มากแบบชัดเจน จนผมรู้สึกเป็นห่วง(หรือสมัยนี้เขาลดweightลดcostกัน?)
    ส่วนตัวผมโดนมา3ปลาย ก็คิดว่าโคตรคุ้มค่า แต่ก็อยากหารีวิวอ่านให้รู้แน่ชัดว่ามันดีหรือไม่..อย่างไร

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
      สงสัย antec neo eco 850w platinum รหัสโมเดล X8000A209JF-20 ทำไมหาอ่านรีวิวไม่ได้เลยครับ(เว็ปนอกก็ไม่เห็นหรือผมหาไม่เจอกันนะ) มันเป็นรุ่นใหม่จึงยังไม่มีใครเทสหรืออย่างไร..?
      เห็นฝรั่งบางคนคุยกันบอกว่า โมเดลใหม่นี้ย้ายไปให้ delta ผลิต (แทนsea อย่างเศร้า)
      ประเด็นสำคัญเลยคือ น้ำหนักมันเบามากๆรู้สึกได้เลยว่าโหวงเหวงกว่ารุ่น EDGE มากแบบชัดเจน จนผมรู้สึกเป็นห่วง(หรือสมัยนี้เขาลดweightลดcostกัน?)
      ส่วนตัวผมโดนมา3ปลาย ก็คิดว่าโคตรคุ้มค่า แต่ก็อยากหารีวิวอ่านให้รู้แน่ชัดว่ามันดีหรือไม่..อย่างไร
      ทำไมด้อยค่า เดลต้า อย่างนั้นแหละครับ

ถึงจะถึงพึ่งกระโดดลงมาเล่นในตลาด แต่ชื่อเสียงผมว่าดีกว่า SeaSonics อีกนะ

Comment

• Originally posted by LipkiZ View Post

ทำไมด้อยค่า เดลต้า อย่างนั้นแหละครับ

ถึงจะถึงพึ่งกระโดดลงมาเล่นในตลาด แต่ชื่อเสียงผมว่าดีกว่า SeaSonics อีกนะ
        สอบถามครับ หลังๆมาไม่ได้ตามข่าวเกี่ยวกับอุปกรณ์คอมเท่าไหร่ เลยอยากทราบว่าเดี๋ยวนี้ seasonics ไม่ค่อยดีหรือครับ
        แล้วแบรนด์พวก enermax xfx ยังมีอยู่ไหมครับ

Comment

• Originally posted by salem View Post

สอบถามครับ หลังๆมาไม่ได้ตามข่าวเกี่ยวกับอุปกรณ์คอมเท่าไหร่ เลยอยากทราบว่าเดี๋ยวนี้ seasonics ไม่ค่อยดีหรือครับ
          แล้วแบรนด์พวก enermax xfx ยังมีอยู่ไหมครับ
          SS ชื่อเสียงยังดีอยู่ครับ
          แต่ระดับของโรงงานที่ใช้เกรดอุตสาหกรรม เห็นเงียบๆ แต่คุณภาพนี่รับรองได้

ส่วนแบรนด์ ด้านล่างที่ถาม ยังอยู่ครับ แต่ด้วยหลายปัจจัย ทำให้ไม่ค่อยมีของออกมา กับ ไม่มีคนนำเข้า
          อย่าง xfx นี่ บางคนเรียกว่า ของไม่มีประกันไปเลย เพราะเคลมยากมาก

Comment

• enermax ตกบัลลังก์ไปนานแล้ว ตั้งแต่มีข่าวว่าเคลมซ่อมอย่างเดียวไม่มีเปลี่ยนตัวใหม่

ความสวยก็แพ้ชาวบ้าน ขนาด Platinum สายไฟยังเป็นเหลืองแดงส้มอยู่เลย ยี่ห้ออื่นไช้สายดำล้วนกันแล้ว

Comment

• enermax ต้องย้อนไป 20 ปีที่แล้วนู่น

Comment

• ตัวนี้ใครเป็นคนผลิตครับ ประกัน10ปีเลย แต่ว่าประกันเจ้านี้ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ !@#$%^&

Comment

• หนีปายยยยยยยย

Originally posted by wokentappy View Post
                  ตัวนี้ใครเป็นคนผลิตครับ ประกัน10ปีเลย แต่ว่าประกันเจ้านี้ไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่ !@#$%^&

Comment

• Comment

• Comment

• Originally posted by good11 View Post
                        เหอะๆ

Comment

• เข้าใจไรผิดป่าวหว่า ที่มีปัญหามันรุ่น GP-Px50GM ตัว Aorus ที่ถามคนละรุ่นกันใช้งานได้ปกติไม่แต๊บ gamers nexus ที่แปะๆกันข้างบนยืนยันเองเลย (นาทีที่ 3:15) ไม่คิดจะดูรูปให้ดีก่อนตอบกันเลยเหรอ

Comment

• Originally posted by rikitime View Post
                            เข้าใจไรผิดป่าวหว่า ที่มีปัญหามันรุ่น GP-Px50GM ตัว Aorus ที่ถามคนละรุ่นกันใช้งานได้ปกติไม่แต๊บ gamers nexus ที่แปะๆกันข้างบนยืนยันเองเลย (นาทีที่ 3:15) ไม่คิดจะดูรูปให้ดีก่อนตอบกันเลยเหรอ

แล้วคุณจะกล้าใช้แบรนนั้นไหมล่ะ กล้าก็ไม่เป็นไร ส่วนคนอื่นให้เค้าตัดสินเอง
                            ปล.รู้อยู่แล้วว่าคนละรุ่นก่อนเอามาโพส

Comment

• เอาอะไรมาโพส ก็ต้องถูกใจใครด้วยแหะ ขัดหูขัดตาไม่ได้ พอดีผมไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอ่ะ
                              นี่ขนาดความนัยก็ไม่บอกและเจาะจง ไม่ได้โยง อย่างชัดเจนนะ งั้นขอโทษทีนะครับ

Comment

• เห็นหลายคนพิมพ์แนวเดียวกันหมดเลยไม่นึกว่าโจ๊กกันรู้อยู่แล้วว่าคนละรุ่น ถ้าทำให้หงุดหงิดก็ขอโทษทีครับ

Comment

Working...
                                X