Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการบูตติด แล้วดับ 1-2 รอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งี้บอดผมก็เป็นตลอดไม่มีทางหายจากโรคนี้เลยหรอคับ เพราะใช้ แรมบัส 1066 แล้วก็ตัดไฟทุกครั้งที่เลิกเล่น

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
      งี้บอดผมก็เป็นตลอดไม่มีทางหายจากโรคนี้เลยหรอคับ เพราะใช้ แรมบัส 1066 แล้วก็ตัดไฟทุกครั้งที่เลิกเล่น
      พยายาม setเป็น อย่าตั้งเป็น Auto

Comment

โหวบอดระดับสูงทุกตัวเป็นยังงี้
        เป็นนิสัยเสียเลยนะเนี่ย
        แสดงว่าถ้า set manual แล้วอาการจะหายไปใช้ป่ะคับ
        ทดสอบให้ดูหน่อยจิ
        ใครก็ได้งับ
        จะได้เป็นความรู้ต่อไป

Comment

ใครทำแล้วหายมั่งครับ

ทำแล้วไม่หาย

Comment

ถ้าoc ยัไงก็ติดๆตดับๆ

Comment

แล้วถ้าผมไปซื้อมาใช้เดิมๆไม่ oc จะเป็นไม๊คับ จะไปซื้อพุ่งนี้อยู่แล้วรุ่น p35 neo2

Comment

Originally posted by golum View Post
                ใครทำแล้วหายมั่งครับ

ทำแล้วไม่หาย
                ไม่ได้ oc ด้วย

e6750 2.66
                นินจาพลัส บี
                ocz nvida sli 4.4.4 1g /800
                msi 8600gts ไดม่อน พลัส
                250g 7200.10 ซีเกต
                พาเวอร์ 460w
                sound zs ลำโพง 5.1

ควรปรับยังไง ช่วยบอกที

Comment

Originally posted by MSI-S View Post
                  ไม่ผิดปรกติครับ ผม แค่ ท่าน ไปset อัตราทดแรม ให้ตามแรมของท่านและ set cl ตามค่าแรมจริงๆมันก้จะไม่เปิด ติดแล้วดับ 2 ครั้งแล้วครับ

ถ้าเกิด เสียบปลั๊กค้างไว้ ค่าที่อ่านได้จากแรมจะยังอยู๋ครับทำให้ไม่ต้องอ่านใหม่อีกครั้ง
                  อืม......ความรู้คับ...เคยได้ยินอาการแบบนี้จากเพื่อน ที่เคยใช้บอร์ด Giga หรืออะไรของเขานี่แหละ
                  แต่ก็อยากรู้ว่า เพราะเหตุใดถึงเปนเช่นนั้น
                  แต่ความจริง หน้าจะพัฒนาเพิ่มเติมให้เนียนนนนนนน เพื่อให้คนใช้สบายใจขึนอีก เน้ออออ

Comment

ตอบของผมด้วยครับ

Comment

ตอบของผมด้วย

Comment

อยากทราบแค่ว่า อาการนี้จะมีผลกับบอร์ด หรืออุปกรณ์อื่น ๆ มั๊ยคะ
                        ถ้าไม่มีผลใด ๆ หรือมีผลไม่มาก จะได้ไม่แก้อะค่ะ(ทำไม่เป็นอ่ะ)
                        แต่ถ้ามีผลกับบอร์ด คงต้องยกไปให้ที่ร้านแก้ให้แหง ๆ -*-

Comment

อยากขายแต่ไม่อยากตอบเนอะ

ไอตัวราก็ชอบ ยี่ห้อนี้นะถึงซื้อมา ตั่ง2อย่าง อยู่ในเครื่อง แต่ทำมัยมีปัญหา ไม่ยักกะมาตอบ

จะให้ผม ทำไงครับ ผม กลัวของในเครื่อง ฟัง เจ้าหน้าที่มาบอกวิธีให้หน่อย จะได้ไหม หรือ ว่าซื้อ คืนไปเลยก็ได้ลำคาณละ

P35 Neo2-FR
                          Last edited by golum; 24 Feb 2008, 09:49:08.

Comment

Originally posted by golum View Post
                            อยากขายแต่ไม่อยากตอบเนอะ

ไอตัวราก็ชอบ ยี่ห้อนี้นะถึงซื้อมา ตั่ง2อย่าง อยู่ในเครื่อง แต่ทำมัยมีปัญหา ไม่ยักกะมาตอบ

จะให้ผม ทำไงครับ ผม กลัวของในเครื่อง ฟัง เจ้าหน้าที่มาบอกวิธีให้หน่อย จะได้ไหม หรือ ว่าซื้อ คืนไปเลยก็ได้ลำคาณละ

P35 Neo2-FR
                            โทษทีครับที่ไม่ได้มาตอบกระทู้

พอดีช่วงอาทิตย์นี้ไม่ค่อยจะว่างกันเลยจริงๆ

เจ้านายมาตรวจงานไม่สะดวกจะตอบกระทู้เท่าไรเลยครับ

ตอบได้แค่บางกระทู้เองครับ ขอโทษจริงๆครับ

เดียวจะให้ฝ่ายเทคนิคมาตอบให้นะครับ

พอดีบอร์ดไม่ได้อยู่ที่ผมครับ

Comment

อาการนี้น่าจะเกิดผลเสียต่อ HDD อย่างเดียวนะครับ

หรือไม่บอดอาจมีระบบตัดไฟเพื่อไม่ให้ส่งไฟไปที่ HDD ในขณะ ที่บอดset ตัวเองจากการบู๊ท 2 รอบ
                              (ติด ดับ ติด)

Comment

มีผลแน่นอนครับ

อย่างน้อยๆก็ HDD ล่ะครับ

แต่ทว่า ถ้าไม่มีการ Detec clock ก่อนจะเปิด

ท่านยอมแลกกับการเปิดไม่ติดมั้ยครับ อิอิ---************************--

Chipset Intel รุ่น P31 ขึ้นไปทุกยี่ห้อจะทำงานแบบนี้ครับ

และทางผู้ผลิตได้คำนวนมาแล้ว ว่ามันส่งผลดีมากกว่าผลเสียอย่างแน่นอนครับ

เพราะอาการเปิดไม่ติด

ทำให้เกิดปัญหา Window เสีย (ไฟจ่าย HDD เกิน + ดับระหว่าง BOOT)

Ram ขึ้นจอฟ้า

OC ขึ้น แต่ไม่ Stable มันก็จอฟ้าครับ

PCI-E ไม่ Detec

และที่สำคัญ ไม่ต้องมานั่งกด Reset Bios ด้วยครับ -*-

Comment

Working...
                                X