Announcement

Collapse
No announcement yet.

นี่ก็เป็นอีกสาเหตุที่ผมไม่ใช้ LCD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by จอมยุทธ View Post
    ถ้ามันปวดฉี่กระทันหันล่ะก็.......คริๆ
    น่าดูเเน่นอน

Originally posted by UnNormalZ View Post
    น่ากินนะครับ ^_^

Comment

Originally posted by voravis View Post
      ที่มันอยู่แบบนั้นเพราะมนอุ่นครับไม่เชื่อถ้าเคสคุณใหญ่พอลองเปลือยฝาสิ่มันจะเข้าไปนอนในนั้นแหละ เมื่อก่อนผมไล่ประจำตอนนี้ไม่เลี้ยงแล้วเพราะมันข่วนลูกสาวผม^_^
      มันอยู่ที่การเลี้ยงดูครับบางลูกคุณอาจจะไปกวนตอนแมวมันอารมณ์ไม่ดีเพราะเด็กๆมักไม่รู้เรื่อง
      ถ้าจะเลี้ยงแมวควรศึกษาพฤติกรรมแมวให้ดีครับบางครับก็ต้องดุแมวลงโทษมันบ้างเพื่อมันได้เรียนรู้และจดจำบ้าง
      แมวนั้นดูแลไม่ยากเหมือนสุนัขเพราะแมวชอบไปเที่ยวเล่น
      การโทษว่าแมวข่วนลูกผมว่าลองดูเหตุการณ์ให้ดีครับปกติแมวจะไม่ทำร้ายคนก่อนนอกจะคนจะไปกวนมัน
      สมัยเด็กๆผมก็ชอบแกล้งแมวโดนข่วนบ้าง แต่ที่บ้านก็ไม่ไล่แมวเพราะเราไปกวนมันเองแมวมันนอนของมันดีๆ
      แมวที่บ้านผมตอนนี้เลี้ยงกับสุนัขครับ ถ้าตั้งใจดูแลจริงๆแมวไม่ข่วนหรอกครับแมวมักจะตะปบขู่แต่ไม่ได้กางเล็บเพื่อข่วนเวลามันรำคาญ
      ถ้าลูกคุณโดนแมวข่วนก็ต้องกลับไปดูว่าลูกคุณไปแหย่แมวมั้ยปกติแมวจะชอบอยู่นิ่งๆมากกว่า เรื่องแบบนี้โทษแมวอย่างผมว่ามันก็ไม่ถูกหรอกครับ

Comment

Comment

Working...
        X