Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมโบ้ 4-4-4-12 กับ Corsair XMS2 5-5-5-15 อันไหนเร็วและน่าใช้กว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Corsair ปรับเป็น 4-4-4-12 ได้เหมือนกันนี่นา งานนี้ผมถือหางเรือใบครับ แรมโบ้อาจจะรีดมาสุดๆ แล้วจึงเป็น 4-4-4-12

Comment

จขกท ถามว่า อันไหน เร็วและน่าใช้กว่ากัน

ROX เร็วกว่า
      XMS2 น่าเล่นกว่า

จบข่าว ....

Comment

แรมโบ้ครับแต่บัสต้องพอกันนะครับ

Comment

ผมว่า rambo นะครับ ถูกกว่า แรงกว่า จะซื้อแพงไปทำไม่เก็บเงินไว้ ซื้ออย่างอื่นเพิ่มดีกว่า เพราะใช้งานจริง ๆ ก็ ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่เลย

ผมใช้ G-Skill HZ 4-4-4-12 ยังไม่ค่อยรู้สึกต่างจาก XMS2 5-5-5-15 เท่าไหร่เลย หรือไม่รู้สึกเลยก็ว่าได้ ราคาก็แพงกว่า แถมร้อนกว่าอีกด้วย ขนาดยังไม่ได้ oc ยังร้อนตับแรบเลย แล้วถ้า oc ต้องซื้อพัดลมมาเพิ่มตรงแรมอีกมั๊ง

Comment

ต่างกันนิดเดียวไม่รู้สึกหรอก ผมว่านะ ถ้าไม่ใช้โปรแกรมเทส เอา เรือใบดีกว่า

Comment

คืออย่างงี้ครับ พวกแรมเทพ มันวิ่งได้หลากหลายกว่า จะบัสสูง หรือ CL ต่ำ ก็ทำได้ดีกว่าแรมทั่วไป ส่วนมากจะเอามา o/c กันมากกว่าที่จะใช้เดิม ๆ ซิสเต็มแต่ละชุดนี่มันต่างกัน เช่น บัสซีพียูสูง+แรมบัสไม่สูงมาก แต่ CLต่ำ ประสิทธิภาพรวม ๆ จะดีกว่า บัสซีพียูเท่ากัน แต่แรมบัสสูงกว่าแต่ cl หลวมกว่า (สมมุตินะครับ) อันนี้ก็แล้วแต่เจ้าของเครื่องจะพอใจแบบไหน แต่จะเอาแรมเทพมาใช้งานตามฉลาก ไม่ค่อยคุ้มกับราคามันซักเท่าไหร่หรอกครับ เพราะมันมีดีกว่านั้น

Comment

แฮ่ แฮ่ ผมใช้ corsair XMS2 อยู่ เลยต้องเชียร์

Comment

ให้เดา RAMBO คง BUS 533 หรือ อย่างมาก ก็ 667 ครับ

ส่วน Corsair น่าจะเป็นตัว 667 - 800

ถ้า 667 เหมือนกัน ก็ RAMBO ดีกว่าครับ
                  แต่ถ้า BUS ไม่เท่ากัน เลือก BUS ก่อน

แต่ดูไม่ออกหรอกครับ ต่อให้ 1067 มาเทียบกับ 533 เลยครับ
                  จะดูออกก็ต้องใช้หนักๆ หรือเล่นเกมส์ ที่ graphic แรงมากๆ
                  แล้วเวลาต่างนะครับ นิดส์.............เดียว
                  แต่เสียตังค์นะครับ เยอะ...............................ชิบ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                    จขกท ถามว่า อันไหน เร็วและน่าใช้กว่ากัน

ROX เร็วกว่า
                    XMS2 น่าเล่นกว่า

จบข่าว ....
                    แล้วแบบนี้จะเลือกไรดีเนี่ย

Comment

Working...
                    X