Announcement

Collapse
No announcement yet.

Enermax350w เอาอยู่มั้ยครับกับคอมผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Enermax350w เอาอยู่มั้ยครับกับคอมผม

ตอนนี้ผมใช้คอมเสป็กนี้อยู่
    E2140 + CPU Coolers Thermaltake
    Gagabyte GA G31 MX-S2(ออนบอร์ด)
    1024/667 KINGSTON * 2
    HD80gb + 60GB
    พัดลม3ตัว ไฟ2หลอด
    และกำลังจะได้ XFX7900GT + VGA Cooler Zalman มาจากพี่ชาย
    ไม่ทราบว่า Enermax350w ที่ใช้อยู่จะรับไหวมั้ยครับ กับการ์ดจอที่จะเพิ่มมา
    ถ้าไฟไม่พอควรเพิ่มเป็นตัวไหน(งบไม่เยอะ) วานเพื่อนๆพี่ๆในนี้ช่วยบอกทีครับ

Enermax 460W 2450 บาท

Comment

Originally posted by fishow View Post
      Enermax 460W 2450 บาท
      มือสอง 1800

Comment

Originally posted by rbclub View Post
        ตอนนี้ผมใช้คอมเสป็กนี้อยู่
        E2140 + CPU Coolers Thermaltake
        Gagabyte GA G31 MX-S2(ออนบอร์ด)
        1024/667 KINGSTON * 2
        HD80gb + 60GB
        พัดลม3ตัว ไฟ2หลอด
        และกำลังจะได้ XFX7900GT + VGA Cooler Zalman มาจากพี่ชาย
        ไม่ทราบว่า Enermax350w ที่ใช้อยู่จะรับไหวมั้ยครับ กับการ์ดจอที่จะเพิ่มมา
        ถ้าไฟไม่พอควรเพิ่มเป็นตัวไหน(งบไม่เยอะ) วานเพื่อนๆพี่ๆในนี้ช่วยบอกทีครับ
        ลองดูครับ ผมว่าน่าจะพอ

Comment

.......

Comment

ถามต่ออีกหน่อยนะครับ
            ถ้าไฟไม่พออาการมันจะเป็นยังไงครับ

Comment

เครื่องจะรีสตาร์ทเอง เวลามีการใช้งานสูง ๆ ครับ ถ้าถึงจุดที่ไฟไม่พอครับ

Comment

น่าจะพอนะ ลองดูดิ

Comment

ผมว่าน่่าจะอยู่นะครับ สเป็คของผมโหดกว่านี้หน่อยนึงยังเอาอยู่เลย (พอดีผมไปใส่ hdd เพิ่มกับ พัดลม 2 ตัวเลยเอาไม่อยู่ เอิ๊ก)
                  ถ้าไฟไม่พอ คอมมันจะดับ บางทีก็รีสตาร์ทเอง หรืออย่างที่ผมเคยเป็นคือ เข้าเช็ค consistency ของ hdd ก่อนเข้าวินโดว์เกือบทุกรอบเลยอ่ะครับ

Comment

Working...
                  X