Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยคับปัญหาด่วนๆๆๆๆ แงๆๆๆๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนที่จะฟอแมตเครื่องอย่าลืมถอดสายอินเตอร์เน็ตออกด้วยครับสายแลนน่ะถอดออกแล้วฟอแมตลงวินโด้วใหม่

Comment

ใช้ชองค่ายๆไหนครับ intel หรือ amd
      ลองแบ่งไดร์ 30 G เป็นไดร์ c นะครับ แล้วก็format แบบ full แล้วก๋หา window แผ่นใหม่มาลงครับ ถ้าไม่ได้ก็ลองแผ่นใหม่ไปเรื่อยๆ window อาจไม่ subport ครับ

Comment

Originally posted by voravis View Post
        ตอนที่จะฟอแมตเครื่องอย่าลืมถอดสายอินเตอร์เน็ตออกด้วยครับสายแลนน่ะถอดออกแล้วฟอแมตลงวินโด้วใหม่
        เอ่อมันเกี่ยวด้วยหรอคับพี่-*- ไม่รุ้เหมือนกันนะคับอันนี้ น่าจะเป็นไปได้

Comment

Originally posted by punnova View Post
          ใช้ชองค่ายๆไหนครับ intel หรือ amd
          ลองแบ่งไดร์ 30 G เป็นไดร์ c นะครับ แล้วก็format แบบ full แล้วก๋หา window แผ่นใหม่มาลงครับ ถ้าไม่ได้ก็ลองแผ่นใหม่ไปเรื่อยๆ window อาจไม่ subport ครับ
          AMD Atnlon64 1.8 อะคับ

Comment

qqq

Comment

svhost นั่นหล่ะตัวการ บอกแล้วว่าต้องมีไวรัส ผมก็โดนบ่อยครับ เคยเห็นลิงค์ที่แก้ตัวนี้โดยเฉพาะ ไงลอง search หาใน google ดูนะครับ

Comment

Originally posted by casanovatoy View Post
                เอ่อมันเกี่ยวด้วยหรอคับพี่-*- ไม่รุ้เหมือนกันนะคับอันนี้ น่าจะเป็นไปได้
                เอาน่าลองๆดูอีกสักรอบเป็นไรไปไวรัสมันอาจจะค้างๆคาๆอยู่ในสายแลนของเราพอลงวินโด้วมันก็นึกว่าเราสร้างบ้านใหม่ไห้มัน มันก็วิ่งจากสานอินเตอเน็ตเข้าไปในวินโดว์ของเรามันถึงไม่หายไง
                (หลายๆท่านคงจะขำก็ถูกแล้วครับผมเขียนไห้มันขำ555)

Comment

ว่าแต่ svhost มันคือไรหลอ ผมก็มีเซงอยู่เหมือนกัน

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ดูหรือยังครับ หรือไป Ghost มา

ปล.ถ้าทำตามข้างบนแล้วไม่หาย

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                      ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดว์ดูหรือยังครับ หรือไป Ghost มา

ปล.ถ้าทำตามข้างบนแล้วไม่หาย

เปลียนละคับพี่แต่ก็เหมือนเดิมแงๆๆๆๆ
                      ช่วยด้วยแงๆๆๆ

Comment

Working...
                      X