Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาอยากถามกับ MSI P35-NEO FR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Josious View Post
    ผมเป็นตอนเปิดเครื่องครั้งแรกทีเดียวครับ
    ดับไป2ที แล้วค่อยติดยาว ของเพื่อนก็เป็น
    อาการนี้ผมก็เป็นถือเป็นเรื่องปรกติไหมครับ

เฉพาะเปิดเครื่องครั้งแรกนะครับ แต่หลังจากนั้นก็ใช้ได้ปรกติ

Comment

บัส 1066 ผมก็เป็นครับ oc ตามลายเซ็น เปิดเครื่องครั้งแรกติดแป๊ปนึง แล้วดับ แล้วติดใหม่ใช้ไดก้ปกติ

ติดๆดับๆงี้กลัว Hdd ไปก่อนจังเลย

Comment

Originally posted by MSI-S View Post
        คือต้องดูด้วยนะครับว่า แรม 1066 ที่ใช้อยู่นั้น 1066 ด้วยEPP~ หรือ SPD ของแรมเพียวๆเลย ถ้า เป็นด้วยSPD ของแรมเพียวๆเวลาปรับAUTOจะมีปัญหาครับ
        แต่ถ้าเป็นEPP จะมี config 2 แบบ(ยกตัวอย่างจาก G-skill 1066)
        spd ปรกติจะเป้น 800 CL5
        แต่ถ้าใช้กับบอร์ดที่รับ EPP จะเป็น 1066 CL 5 fix ไฟให้เรียบร้อยครับผม(EPP~ มีในบอร์ดnvidia เท่านั้นครับ)
        ของผม SPD เพียวๆครับ ไม่มี EPPROM ต้องทำไงอ่ะครับนี่

ลองที่พี่ S บอกแล้วไม่ได้อ่ะครับ ปรับไฟเดิมตาม spec แรม ปล่อย CL 5 , 6 ก็แล้ว

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
          บัส 1066 ผมก็เป็นครับ oc ตามลายเซ็น เปิดเครื่องครั้งแรกติดแป๊ปนึง แล้วดับ แล้วติดใหม่ใช้ไดก้ปกติ

ติดๆดับๆงี้กลัว Hdd ไปก่อนจังเลย
          ใช่อะดิ กลัวเหมือนกานเลย
          ขอถามคับ อาการติดดับตอนแรกๆนี้ คือเรียกว่าปกติปะคับ
          เป็นส่วนหนึ่งของระบบของบอร์ดหรือเปล่า....ผมก็เพิ่งลองใช้เป็นครั้งแรก
          ก็ยัง งงๆ อยู่เหมือนกาน........บูตไฟเข้าตั้ง 2 รอบแนะ
          เปนห่วง อุปกรณ์อื่นๆจัง
          มีใครเจอ ไม่เจอ อาการนี้มั่งคับ ช่วยอธิบายให้หน่อยคับ

Comment

ผมเป็นเหมือนกันครับพอเปิดคอมได้1-2วิมันก็ดับแล้วมัก็เปิดเองอีกโดยไม่ต้องกดเปิดครับแต่บ้างครั้งทีเดียวก็ติดไม่ดับอีกแต่ส่วนใหญ่50/50ที่มันจะดับแล้วเปิดเองไม่เข้าใจครับช่วยแนะนำที

Comment

เป็น เฉพาะ ตอนเปิด แบบไฟเข้าบอร์ด

สมมติ

ถ้าคอม เสียบปลั๊กไว้ ตลอด ก้จะไม่ บูต 2 ครั้ง >> เปิดครั้ง แรกที่เปิดครั้งเดียว

แต่ถ้า มี ปลั๊ก แบบ เปิด ปิด ได้ ก็จะ บูต 2 ครั้ง ทุกที

Comment

แรมจะวิ่ง 1066 ได้ cpu ต้อง bus 333 ขึ้นไปครับ

Comment

Originally posted by xxxxxz View Post
                  แรมจะวิ่ง 1066 ได้ cpu ต้อง bus 333 ขึ้นไปครับ
                  เกิน333 แล้วนะครับ เป็นอยู่เลย

Comment

Working...
                  X