Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัว R ในรูปทำหน้าที่อะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไปเจอใน vr-zone มา http://sg.vr-zone.com/articles/Gigab...ew/4966-3.html

ของผมเหมือนในรูป มันดำๆไปแล้ว

Comment

มันเป็นตัวเก็บประจุครับ ขนาดเล็กๆครับมีหน่วยเป็ย pF หรือ Pico Farad

Comment

Originally posted by puttapoom View Post
        -ที่สงสัย usb เพราะเคยมีอาการหา ext-hd ไม่เจอ ทั้งๆที่ใช้อยู่เป็นอาทิตย์ เสียบ port เดิมไม่เจอ แต่อีก 2 port เจอ
        แต่อาการหายไปแล้ว เพิ่มไฟ north bridge 0.1 ก็ใช้ได้ พอลดไฟกลับมาเท่าเดิมก็ยังใช้ได้อยู่ งงเหมือนกัน
        ตอนที่หาไม่เจอมาสังเกตุที่เมนบอร์ดเลยเห็นว่าตรงนั้นมันเปลี่ยนไป
        -มีเมนบอร์ดเก่าๆเสียเยอะ ว่าจะหาตัวนั้นมาเปลี่ยน แต่เราจะอ่านค่ายังไง แถวๆนั้นไม่เห็นมีเขียนอะไรเลย
        เรื่องการอ่านค่าจากตัวมันก็คงจะต้องใช้เครื่องมือวัดอย่างเดียวเลยหล่ะครับ เพราะว่าที่ตัวมันก็ไม่ได้ screen อะไรเอาไว้เลย

Comment

ต้องให้คุณ god hand มาตอบครับ

Comment

ไปเจอมาอีก หรือว่ามันเป็นปกติของมัน ผมลองจับดูแล้ว ไม่ร้อนเลยhttp://www.pcstats.com/articleview.c...id=2187&page=3

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              ต้องให้คุณ god hand มาตอบครับ
              คือผมต้องไปหาข้อมูลก่อนครับ หรือให้ผู้รู้มากกว่าผมมาตอบครับ พอดีไม่ได้รู้ลึกทุกส่วนครับผม

Comment

มันคือ R ไงครับ แต่เป็นเทคโนโลยี การผลิต แบบ ที่เรียกกันว่า SMD ไงครับ
                SMD ให้ค่าที่เทียงตรงกว่า R รุ่นเก่า เกินความร้อนน้อยกว่า ใช้กระแส ก็น้อยกว่าครับ

Comment

คราวนี้ชัดๆเลย ถ้าเป็นแบบในรูปถือว่าปกติหรือเปล่า ตอนซื้อผมก็ไม่ได้สังเกตุ พึ่งเคยเห็นแบบขั่วดำ ไม่ใช่ตะกั่ว
                  ใครมีช่วยดูหน่อย หรือใครไปร้านช่วยดูให้หน่อยนะครับ

Comment

ล้วงลึกจริงๆ เบียร์ อิอิอิอิ

Comment

เดี๋ยวผมเรียนไฟฟ้าจบก่อนนะครับอีก 4 ปี เหอๆๆๆ ความรุ้ๆๆ

Comment

เป็น C CHIP หน้าจะทำหน้าที่เป็นส่วนของ by pass

Comment

ตีหน้าเศร้า แล้วเอาความเท็จไปเคลมดีกว่ารึเปล่า
                          เผื่อได้ใหม่นะ หุหุ

Comment

Working...
                          X