Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ประวัติ OCZ หน่อยนะครับพอดีทำรายงานจารย์อ่ะครับ กำ - -

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ประวัติ OCZ หน่อยนะครับพอดีทำรายงานจารย์อ่ะครับ กำ - -

คือพอดีต้องรายงานของอาจารย์แล้วอีกอย่างหาประวัติในอากู๊ไม่เจอเลยอ่ะกำ เพื่อมีใครรู้เอาแค่พอสังเขปก็ได้ครับประมาว่าเกิดมาได้อย่างไรทำไมถึงเริ่มต้นทำอ่ะครับ ใครรู้บอกทีนะ

Originally posted by qwerty2536 View Post
    คือพอดีต้องรายงานของอาจารย์แล้วอีกอย่างหาประวัติในอากู๊ไม่เจอเลยอ่ะกำ เพื่อมีใครรู้เอาแค่พอสังเขปก็ได้ครับประมาว่าเกิดมาได้อย่างไรทำไมถึงเริ่มต้นทำอ่ะครับ ใครรู้บอกทีนะ
    อันนี้ครับ มีครบเลย
    http://en.wikipedia.org/wiki/OCZ_Storage_Solutions

Comment

Originally posted by AlphaZero View Post
      อันนี้ครับ มีครบเลย
      http://en.wikipedia.org/wiki/OCZ_Storage_Solutions
      ขอบคุณครับแต่ผมเขียนไม่ครบเองกำ อยากรู้ประวัติ เวป OCZ หน่ะ 555 โทษทีครับ

Comment

ตามตำนานๆ เค้าบอกว่า คนชื่อ benz กะ Tee สองท่านนี้เป็นคนตั้งเว็บ
        เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน ค.ศ. 2000 ครับ
        ท่าน Tee (บางท่านในเว็บเรียก พี่ตี๋) ยังเห็นล็อกอินอยู่
        แต่ ท่าน benz ไม่เห็นนานละ

ก็ปกติของคนที่ชอบทางนี้ ก็ลองทำเว็บ เอาคอมเก่าๆที่บ้านนี่แหละทำเซิร์ฟเวอร์
        ตอนนั้นหลายท่านก็ทำแบบนี้ เช่น
        A-e-e กะ tum (เอ๋ กะ ตั้ม) ก็ทำเว็บ ohopc (โอ้โหพีซี)
        มีเยอะนะ แล้วก็ค่อยๆหายไป เพราะส่วนใหญ่ลองทำกันเล่นครับ

ว่าแต่ รายงานง่ายจัง

Comment

รายงานหรือวิทยานิพนธ์?

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับคือมันเป็นรายงานพรีเซ้นหน่ะครับไม่ได้ลงลึกทางประวัติแต่อยากเอามาอ้างอิงสักนิดหน่อยก็ยังดีครับ 555

Comment

Originally posted by m shifu View Post
              ตามตำนานๆ เค้าบอกว่า คนชื่อ benz กะ Tee สองท่านนี้เป็นคนตั้งเว็บ
              เมื่อวันที่ 16 มิถุนายน ค.ศ. 2000 ครับ
              ท่าน Tee (บางท่านในเว็บเรียก พี่ตี๋) ยังเห็นล็อกอินอยู่
              แต่ ท่าน benz ไม่เห็นนานละ

ก็ปกติของคนที่ชอบทางนี้ ก็ลองทำเว็บ เอาคอมเก่าๆที่บ้านนี่แหละทำเซิร์ฟเวอร์
              ตอนนั้นหลายท่านก็ทำแบบนี้ เช่น
              A-e-e กะ tum (เอ๋ กะ ตั้ม) ก็ทำเว็บ ohopc (โอ้โหพีซี)
              มีเยอะนะ แล้วก็ค่อยๆหายไป เพราะส่วนใหญ่ลองทำกันเล่นครับ

ว่าแต่ รายงานง่ายจัง

ตามตำนาน..

Comment

ตอนนี้กลายเป็นเว็บปะทะคีย์บอร์ดของแฟนบอยไปและ

Comment

^
                  บางครั้งก็ดีนะ
                  เหมือนจอมยุทธเจอหน้ากัน แล้วหมั่นไส้กัน ก็ต้องดวลกระบี่กัน
                  แต่ละคนก็ต้องงัดสุดยอดวิชามาใช้
                  เรากินมาม่าไป ดูสุดยอดวิชาไป ฟิน

แต่บางที เจอสุดยอดวิชาของบางท่าน เป็นพวกจำมา แบบนกแก้วนกขุนทอง
                  มีแต่ท่วงท่า แต่กำลังภายในบ่ลัก
                  ออกอาวุธมาแต่ละที เสียดายมาม่า

ลป. นิชชิน อร่อยกว่าเยอะ อิ อิ

Comment

จำได้ลางๆ ไม่แน่ใจว่าเว็บนี้หรือเปล่า สมัยนั้นจบ ทำงานก็เลิกเข้าเว็บนี้เป็น10ปี น่าจะใช่ จนลืม login ตัวเองไปแล้วว่าอะไร ว่าเคยเกิดเรื่องนี้ จำผิดขออภัยด้วยนะครับ เหมือนเคยมีดราม่า ด้วยมั่ง ตอน บุคคลในตำนาน ออกมารีวิว แล้วมีคนนินทา ว่าไปรับเงิน ค่ายต่างๆออกมารีวิว เชียร์ พี่เขา(จำไม่ได้ว่าคนไหน ) ถ่ายรูปบ้านพี่เขา ตั้ังแต่จำนวนรถ กับ ห้อง ทดสอบ สินค้าต่างๆ มีเต็มรกห้องเลยละ ซื้อด้วยเงินส่วนตัว เล่นเอาอึ๋งกันทั้งเว็บ หมดข้อสงสัย รวยโครต พี่อีกคนเหมือนเป็นเจ้าของกิจการ นวดๆอะไรนี้ละ สมัยนั้น อ่านคู่ กับ เว็บ thai...story (อันนี้มาทีหลัง) บ่อยๆ
                    กระทู้ ย้อนเวลาคนวัยดึก เหอๆ
                    Last edited by vivahot; 19 Dec 2014, 16:46:20.

Comment

^
                      คุ้นๆว่าทันเห็น อิ อิ

ตอนนี้ ผมมี oscilloscope ใช้อยู่ 6 ตัวอ่ะ (จริงๆมีมากกว่านี้ แต่ไม่รู้อยู่ไหนละ)
                      ส่วนพวกมิเตอร์มีหลายสิบตัว ไม่เคยนับ
                      คิดว่า เยอะกว่าของทีมงานแน่นวล อิ อิ

ลป. ที่พันทิป เคยมีเมมที่ขยันโพสว่า ท่านมุ้ย
                      ทำไปทำมา มีเมมท่านนึง คือ ท่านมุ้ย ตัวจริง
                      บางท่านถึงกับใช้ ราชาศัพท์ กันเลย

Comment

ไม่รู้ฮะ ผมเด็กใหม่ 2014

Comment

ส่วนใหญ่เข้ามาแบบอีแอบ เลยไม่รู้จักมักจี่เพื่อนสมาชิกเท่าไหร่ แต่มีอะไรตื่นตาตื่นใจหลายอย่างอย่างที่คุณ m shifu ว่าไว้ คุคุคุ

ยุคโน้นผมยังใช้โมเด็มต่อเล่น BBS อยู่นะ ไป irc บ้าง พวกเว็บบอร์ดยุคใหม่นี่ไม่ค่อยได้เข้ามาดู เพราะ บทความพรีวิว, รีวิวของเว็บมันกินขาด อ่านแล้วตื่นเต้นตื่นตาตื่นใจดี เว็บบอร์ดดูๆไปบางทีก็ยืดเยื้อน่าเบื่อครับ

Comment

ประตูวาร์ปไปมอร็อคครับ ขอบลู 1 เม็ดเดี๋ยวผมเปิดให้ ---> www.archive.org

ใส่เว็บลงไปว่า www.overclockzone.com จากนั้นอยากดูอะไรก็ดูไปครับ สามารถดูวันเดือนปีที่เริ่มได้คร่าวๆครับ

ปล. ระวังจะเกิดอาการคิดถึงความหลังแบบผม ยิ่งถ้าได้เห็นเว็บบอร์ดรุ่นแรกแล้วอาจจะน้ำตาไหลเอาได้

Comment

แวะมาเก็บข้อมูล

Comment

Working...
                              X