Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมปลอมจากร้าน (บริษัท เจ คอมเน็ต จำกัด) ชั้น 4 อิมฯ สำโรงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

-*-

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
    ปลอมแล้วมันใช้ได้ไม่มีปัญหาก็ ok ครับ บางทีแรมปลอมก็ลากได้ดีกว่าแรมมียี่ห้อ
    ไช่
    ซื้อมา เสียบติด ไช้ได้ดี แล้วแค่เชคเลขไม่เจอก็โวยวาย ผมว่ามันค่อนข้างไม่มีเหตุนิดๆนะครับ

ของที่ผลิตที่เชคเลขได้ก็ทำกันได้เท่านั้นล่ะ เสียบติด ไช้ได้ เหมือนกัน

Comment

COM7 ยังมีปลอมเลย

Kington ถ้าไห้มั่นใจว่าแท้ไม่ต้องเช๊ค เอาประกัน Synnex ,Ingram ,Silicon Valey

Comment

ถือซะว่าพลาดเอง คงโวยวายไม่ได้หรอกครับ ในเมื่อเลือกที่จะจ่ายถูกกว่าอ่ะ - -*

ซื้อมาแล้วใช้ได้ ไม่มีปัญหาอะไรคุณก็อย่าไปซีเรียสอะไรนักเลย

ถ้ายังทำใจไม่ได้ ก็ขายทิ้ง แล้วซื้อใหม่ละกันครับ สิ้นเรื่องสิ้นราว

Comment

corsair ดีกว่าไม่ค่อยเจอปลอม ราคาไม่ค่อยต่างครับ^^"

Comment

ใช้ได้เหมือนกันครับ เพราะเขามีแบบนี้เยอะ
            ถ้าเลือกได้เขาอยากได้ของแท้หรือไม่ เขาบอกของแท้ดีกว่า
            ถ้าไม่มีมาตรฐานการผลิด อ้าวใช้ได้เหรอ
            ผมว่าหาวิชาติดตัวไว้กันพลาดดีกว่า
            ผมก็มีคับของ advice DDR ใช้ได้เหมือนกันแต่...ก็ใช้ได้

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
              RAM ที่ทาง Advice นำมาจำหน่ายนั้นจะแบ่งออกเป็น 2 ประเภทครับ

ประเภทที่ 1 แบบนำเข้าจากผู้ผลิตโดยตรง ประเภทนี้จะไม่ปัญหาในการตรวจสอบ Serial Number กับทางต้นสังกัดได้อย่างแน่นอน จะมีบริษัทที่นำเข้ามาอยู่ 4 บริษัทด้วยกันคือ 1). Synnex 2). Ingram 3). Silicon 4). The Best

ประเภทที่ 2 แบบที่เป็นการจ้างทางโรงงานเป็นผู้ผลิต OEM (ปกติ Kingston จะจ้างโรงงานเหล่านี้ผลิต ส่วนที่เป็นปัญหาน่าจะอยู่ที่ประเภทนี้ครับ เพราะประเภทนี้บาง Lot ก็จะสามารถตรวจสอบ Serial Number กับทางต้นสังกัดได้ บาง Lot ก็ไม่สามารถตรวจสอบได้ ดังนั้นจึงไม่สามารถตรวจสอบได้ทุกตัว แต่การใช้งานก็ใกล้เคียงกันหรือแยกกันไม่ออกด้วยซ้ำ (อันนี้ผมก็ใช้ RAM OEM อยู่เหมือนกันด้วยความที่ไม่รู้ ราคาของ RAM ประเภทนี้จะถูกกว่า RAM ประเภทแรกครับ (เท่าที่เคยเห็น ทาง Advice ก็เคยประกาศเลิกจำหน่าย RAM ประเภทนี้ไปแล้ว แต่บรรดาตัวแทนจำหน่ายและผู้ใช้ ก็ยัง Request ให้นำกลับมาจำหน่ายต่อ เพราะมีราคาถูกกว่า และประสิทธิภาพการใช้งานไม่ต่างกัน แล้วประกันก็เหมือนกันด้วย ทาง Advice จึงได้นำมาจำหน่ายต่อไปครับ

การเลือกซื้อ RAM จาก Advice นะครับ คุณต้องการเลือกแบบเอาสบายใจว่าไม่ใช่แบบประเภทที่ 2 แบบที่เป็นการจ้างทางโรงงานเป็นผู้ผลิต OEM คุณก็สามารถเลือกได้จากการที่มี Synnex / Ingram ต่อท้ายของสินค้าครับ อันไหนไม่มีก็จะเป็นแบบ OEM ทั้งหมดครับ ส่วนที่มี Synnex / Ingram ต่อท้ายสามารถตรวจสอบ Serial Number ได้อย่างแน่นอนครับ ส่วนที่เป็น OEM นั้นคุณ ๆ ก็ใช้วิจารณญาณในการเลือกซื้อเอานะครับ ว่าอยากได้แบบไหนครับ ในช่วงนี้ราคา RAM ไม่ค่อยคงที่นะครับ แต่เมื่อราคา RAM ทรงตัวแล้วทาง Advice ก็จะนำมาจัดจำหน่ายต่อไปครับ

และก็บอกได้เลยว่าไม่มี RAM ปลอมครับ เท่าที่ผมศึกษามา RAM ปลอมเป็นอีกแบบนะครับ

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยนะครับ ทุกอย่างที่คุณเลือกซื้อ เมื่อคุณไม่เข้าใจผมก็ไปหาข้อเท็จจริงมาให้แล้ว “แล้วกรุณาอย่าไปกล่าวหาใครจนกว่าจะรู้ข้อเท็จจริงครับ” เพราะมันอาจจะเกิดผลกระทบกับเขาได้ครับ ควรใช้วิจารณญาณครับ ผมก็ใช้แบบ OEM อยู่เหมือนกัน ผมยังสามารถ Over Clock เล่นได้แบบสะใจเลยเหมือนกัน เลยคิดว่ามันไม่ต่างกันหรอกครับ ถ้าอยากได้แบบสบายใจก็เลือกในแบบที่หนึ่งอย่างที่ผมอธิบายการเลือกซื้อไปในข้างต้นแล้วนะครับ คุณจะเลือก RAM ดีราคาประหยัดในประสิทธิภาพที่เท่ากันกับ RAM ที่สามารถ Check Serial Number ได้ก็แล้วแต่จะเลือกครับ
              แต่มีอีกข้อนึงครับที่ผมชื่นชมทาง Advice เขายังมาบอกให้เรารู้ว่า RAM แบบไหนเป็น OEM และแบบไหนเป็นประเภทนำเข้าจากผู้ผลิตโดยตรง ผมว่าถ้าเขาบอกว่าเฉพาะที่มี OEM ตามท้ายจะเป็นแบบ OEM ส่วนที่ไม่มีอะไรตามท้ายนั้นเป็นแบบนำเข้าจากผู้ผลิตโดยตรงเขาก็บอกได้ครับเราจะรู้เหรอ ? นี่แหละครับความจริงใจครับ ทั้งที่ส่วนใหญ่สินค้าในช่วงนี้ของเขาจะเป็น OEM เป็นส่วนมากก็ตาม
              คุณจะเลือกจากสิ่งที่รู้ หรือไม่รู้อะไรเลยก็สุดแล้วแต่คุณครับ

Neo Phoenix
              Update 14/7/2550 18:00:55
              ที่มา http://www.buycoms.com/webboard/comm...age=1&mailid=1
              ตามนี้ ผมก็ใช้แรมปลอม คล็อกสุดๆ

Comment

-*-

Originally posted by sc View Post
                ตามนี้ ผมก็ใช้แรมปลอม คล็อกสุดๆ
                ผมไช้ ddr2 667 คอร์เซ ome จากแอดไว้ ไฟ 1.9 ได้ที่ 878(439*2) ชิลๆ ของพวกนี้ ก่อนเอามาขายเค้ามีการวัดผลของคุณภาพของที่ผลิต ไม่ได้เอามาขายๆกันไปอย่างนั้น

Comment

RAM OEM ครับ
                  ปลอมมันปลอม serial ด้วยครับเคยซื้อมา3อันแล้ว serial เหมือนกันหมดทั้งๆที่ chip ไม่เหมือนกัน
                  นั่นแหละปลอมแล้ว

Comment

อย่าคิดมากเลยท่าน ถือว่าซื้อประสพการณ์ดีกว่าคับผม วันหลังจะได้ไม่หลงไปซื้อร้านนี้อีก^^

Comment

ของปลอมดีดี ก็มีในโลก
                      ของปลอมไม่ดี ก็มีถมเถ
                      เอาเป็นว่าแล้วแต่ดวงครับ เอางี้เวลาซื้อถามคนขายเลยว่าเนี่ยของจริงหรือของปลอม (ผมว่าคงไม่มีที่ไหนตอบของปลอมหรอก) ขายของปลอมราคาเท่าของแท้ กำไรบาน
                      ปลงๆ

Comment

ปลอมแล้วมันใช้ได้ไม่มีปัญหาก็ ok ครับ บางทีแรมปลอมก็ลากได้ดีกว่าแรมมียี่ห้อ

อะถูกต้อง ครับ ของอย่างนี้มันแล้วแต่ดวงครับ

RAM DDR2 Kingston 512 MB Bus 667 สองตัวที่ผมได้มาก็ปลอมครับ ชิบ Hynix ด้วยนะ ใช้มาจะครบปีแล้ว ก็ไม่เห็นว่าจะมีปัญหาอะไรเลย

แถม OC ได้ดีกว่า Kingston ของแท้อีก (แรงแบบน้องๆ Corsair เลย)

แต่เพื่อนผมดิซวยครับ จับ RAM Kingston เจอของปลอมไม่พอ ได้จอฟ้าไปรับประทานอีกครับเนี่ย เหอะๆๆๆ

แต่ดีที่ไม่เกิน 7 วันนับจากวันที่ซื้อ เอาไปเปลี่ยนใหม่ได้ ตอนนี้ก็ปกติดี ไม่มีปัญหาอะไร ครับ

Comment

อย่าเรียกว่าแรมปลอมเลยครับเอาเป็นว่าOEMแระกานแต่ผมว่าการQCมันไม่ค่อยดีเท่าไหร่นะครับจากที่เคยเอามาขายนะครับเพราะผมขายอุปกรณ์คอมอยู่หลังๆนี่ไม่เอามาเลยครับแรมคิงตั้นประกันแอดไวซ์อยู่ที่ดวงครับเหอๆถ้าจะเอาสบายใจก็ไปซื้อที่ประกันชัวร์ๆแต่ราคาอาจจะสูงกว่าหน่อยแต่ถ้าให้แนะนำแรมOEMผมว่าของคอร์แซร์อ่าครับดีสุดเอามาใส่เครื่องลูกค้าหลายรายแระไม่ค่อยมีปัญหา

Comment

ช่ายๆ อิอิ

Comment

อย่าสนใจ ต่อให่ซินเนคเอาแรมปลอมเข้ามา ยังไงมันก็ต้องรับผิดชอบ เพราะนั่นคือของของมัน เหมือน advice com7 ปลอมก็ช่างแต่เคลมกะมันได้ก็พอแล้ว

Comment

Ram ผม ก็ OEM นะ คอร์แซร์ 1 คู่แท้ 1 คู่ OEM ก็เห็นมันทำงานปกตินิ - -"

Comment

Working...
                                X