Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมปลอมจากร้าน (บริษัท เจ คอมเน็ต จำกัด) ชั้น 4 อิมฯ สำโรงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเองไม่ค่อยใส่ใจนะครับ
    เพราะถ้าจะเอาที่มี serial ผมซื้อของ Ingram/Synnex/Com7 ซื้อมาทุกตัวมี serial ยืนยันในเว็บได้หมด
    ถ้าซื้อแล้วไม่มี void ผู้นำเข้าอย่างเป็นทางการโอกาสโดนแบบท่านมีสูงครับ
    แต่ปกติร้านหลายๆแห่งจะมีเขียนบอกอยู่แล้วว่าประกันอะไร
    ถ้าประกันร้านนี่โอกาสเกือบ 100% ที่จะไม่มี serial ครับ

Comment

พังมา เฮ้ออออ

อุทาหรณ์ครับผม
      ดูแล้ว ไว้พิจารณาเป็นแบบอย่างต่อคนรุ่นหน้า รวมมั้งผมด้วย
      เจอแรมปลอม งานนี้เข็ดอีกนาน
      ของถูก มักจะเป็นแบบนี้ล่ะครับ
      ความเห็นส่วนตัวนะ

Comment

สงสัยผมจะเจอ Corsiar ปลอมซะแล้ว ซื้อ Bus533 มา เอาไปเสียบกี่ต่อกี่เครื่องมันก็ขึ้น 667

Comment

เข้าใจเลยนะครับว่าเสียความรู้สึกมันเป็นยังไง เอาเป็นว่าซื้อแรมKingstonเมืองไทยต้องทำใจเผื่อไว้ก่อนครับ อาจเจอแบบตรวจSerialไม่ได้ ที่เจาะจงว่าเป็นเมืองไทยเพราะผมหิ้วเครื่องไปใช้งานตปท.ซื้อแรมใหม่แบบไม่ได้เช็คหรือส่องก่อนแต่พอเอามาใส่ เปิCPU-Zมันก็ขึ้นSerial ให้ทุกครั้งครับ ซื้อมา4แถวแล้วเนี่ย..

ส่วนตอนอยู่ที่ไทยผมตัดปัญหาครับ ซื้อHynixมันซะเลย!! ไหนๆมันก็ทำให้Kingstonอยู่แล้ว

Comment

Working...
          X