Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิด 2 เครื่องเอาสายยูเอสบีต่อถึงกันได้ป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าบ้าหวย ตื่นเดือนละ2ครั้ง

Comment

Originally posted by mballx View Post
      คือว่าจะถ่ายข้อมูลถึงกัน แต่ไม่มีสายแลน ไม่มี บ๊อก เอาสายยูเอสบีแต่แปลงหัว (หรือหาหัวแปลง) ให้เป็นตัวผู้เสียบทั้ง 2 เครื่อง จะได้ป่าวครับ
      ****ตั้งแต่บ้าคอม.นอนเที่ยงคืนทุกวัน ตาจะหลับแต่มือไม่ยอมคลิ๊กชันท์ดาวน์
      ****เมื่อก่อนบ้ารถ 3 ทุ่มนอน ทำรถเหนื่อย
      บ้ากล้อง 4 ทุ่มนอน เช็ดทำความสะอาดแล้วนอน
      บ้าต้นไม้ ดอกหอม 2 ทุ่มนอน ดม มากไป

อืม ตอนที่เล่นคอมใหม่ๆๆก็เคยคิดอยู่เหมือนกันวิธีนี้ ดีที่ยังไม่ได้ลอง

Comment

สายแลนครอส โลดครับ อิอิ

Comment

ต้องใช้สาย usb network cabal เอ้ย cable จ้า
          ผ่านเป็น tcp/ip ได้ก็มีด้วยล่ะ
          ไม่งั้นก็มี software ชื่อ super link เป็น file explorer
          Attached Files

Comment

อ่ะ มีอีก
            เจ้ากระเปาะตรงกลางแบบคุณจอมยุทธว่า
            Attached Files

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
              ไฟUSB 12V ครับ
              5V มิใช่หรือ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                ดีน่ะที่เจ้าของกระทู้ไม่บ้า แฟน สงสัย มีตื่นไม่ไหวเลยทีเดียว^^
                ตื่นไหวแต่ลุกเดินบ่ได้

Comment

อย่าต่อเชียวนะผม test มาด้วยตัวเองแล้ว ฟิวที่ต่อใว้กับสาย USB onboard ขาดมาแว้ง

Comment

บึ้มๆ

เชื่อเถอไอ้สาย USB นี่แพงครับ 100-200 สายแลน 2 เมตร + หัว 2 อัน + ค่าช่าง ไม่เกิน 30 บาทครับผม

Comment

เเลนเร็วกว่า (ถ้ารองรับ 1Gbps)

Comment

Working...
                      X